Barabara kabisa msikilizaji kama ilivyo kawaida yetu hapa katika idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika wakati kama huu. Mimi na kamata position kwenye kijistudio chetu kidogo hapa jijini Atlanta kukuleteeni makala ya wiki hii, makala ya Vijimambo. Jina langu BMJ Muridhi. Hapa Marekani wiki hii msikilizaji, rubani mmoja wa ndege ya abiria amekamatwa kwa kuendesha ndege hiyo akiwa mlevi. Maajabu makubwa! Colborn Christiansen ambaye ni rubani wa ndege ya shirika la ndege la American Eagle alikamatwa Jumatatu wiki hii katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa St Paul huko Minneapolis, katika jimbo la Minnesota. Polisi waliliambia shirika la habari la CNN kwamba rubani huyo mwenye umri wa miaka 48 alikuwa mlevi kupindukia, hali ambayo iliwafanya abiria wote 57 waliokuwa wanaelekea mjini New York kupiga mayowe punde tu ndege hiyo ilipoanza mwendo. Msemaji wa polisi Patrick Hogan alisema kwamba wengi wa abiria walitumia simu zao za rununu kupigia polisi ambao waliikimbiza ndege hiyo na kuisimamisha kabla ya kupaa. Maajabu, msikilizaji! Vipimo vya pombe kwenye chembechembe za damu vilionyesha kwamba rubani Christiansen alikuwa kalewa chakari. Ebwana, huyo atafikishwa mahakamani hivi karibuni na tuyache hayo ya marubani walevi na tusafiri hadi huko Saudi Arabia. Mzee mmoja mwenye umri wa miaka sabini amewashangaza wengi wiki hii, baada ya kwenda kwenye kituo cha polisi na kudai kwamba amemuoa msichana wa miaka kumi na mitano. Maajabu zaidi, msikilizaji, la kushangaza zaidi ni kwamba mtu huyo ambaye jina lake alikutajwa kadhalika ameenda mahakamani na kudai arejeshewe mahari yake ya zaidi ya dola za Kimarekani elfu ishirini eti kwa sababu msichana huyo ametoroka nyumbani. Msikilizaji, sheria za Saudi Arabia hazina kiwango cha umri ambao mtu anaweza kuoa au kuolewa. Barani Afrika, polisi wa Zimbabwe wamemkamata mwanamke mmoja raia wa nchi hiyo kwa madai kwamba amekuwa akisambaza picha za Rais Robert Mugabe akiwa uchi. Ajabu kubwa! Shanteo Rusike mwenye umri wa miaka 20 amejipata taabani kwa kile polisi walichokiita ukosefu wa nidhamu kwa kueneza picha iliyokarabatiwa kwa teknolojia inayojulikana kama photoshop kumwonyesha Rais Mugabe akiwa uchi wa mnyama. Redio Afrika Bulawayo ilisema Alhamisi wiki hii kwamba Shantel alifikishwa mahakamani na kuachiliwa kwa dhamana. Na kwa hayo kuhusu marais wa louti wa mnyama, msikilizaji, tunatamatisha makala yetu ya viji mambo kwa leo. Kama kawaida, msimulizi wako amekuwa ni mimi BMJ Muridhi, na kabla sijakurejesha kwa mtangazaji wetu wa zamu pale Washington DC kwa muktasari wa habari kama kawaida na kuacha kwa wasia wetu wa wiki. Kimila na desturi za Kiafrika ni mwiko kuona uchi wa kikongwe. Kisa na maana, dunia imejaa viji mambo oh!