E, barabara kabisa wetu msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Sina shaka kwamba ukisikia kitambulisho hicho, e, basi unajua kwamba nimekamata position hapa katika studio zetu uh, jijini Atlanta, nikiwa tayari kabisa kukujuza baadhi ya yale yalojiri katika ulimwengu wa vituko, maajabu na sarakasi. Ni wakati wa viji mambo. Uh, jina langu, uh, BMJ Muridhi. Na leo safari yetu inaanzia nchini Pakistani. Mama mmoja huko Pakistani mapema wiki hii amewashangaza wengi baada ya kujifungua watoto sita na wote wakiwa bila matatizo yoyote kiafya. Ajabu kubwa Mama huyo ambaye jina lake alikutajwa yamkini alijifungua wasichana wanne na wavulana wawili kwenye hospitali moja wilayani Banu katika mkoa wa Khyber Pakhtunkhwa. Ajabu hata zaidi, msikilizaji, ni kwamba mama huyo alikuwa ameenda kliniki ya kawaida tu pasi na kujua kwamba angejifungua watoto siku hiyo. Na akizungumza na vyombo vya habari huko Pakistani mmoja wa wakunga walomsaidia mama huyo alisema kwamba hata wao walishangaa, kwani alikuwa anawaambia kwamba alitarajia mtoto mmoja peke yake. Na sasa, msikilizaji, hebu tutoke huko Pakistani ambako watoto wanazaliwa sita kwa mara moja na turejee hapa hapa Marekani. Polisi mjini Jonesboro katika kaunti ya Clayton iliyo hapa kwenye jimbo la Georgia wameripoti kwamba watoto wane wa miaka sita walivumaniwa mnamo siku ya Jumatano wakifanya mapenzi kwenye darasa lao. Usalala, haya ni makubwa, msikilizaji. Kisa hicho cha ajabu kilitokea katika shule ijulikanayo kama Jackson Elementary School. Polisi waliwachukua watoto hao na kuwapeleka hospitali mara moja. Mmoja wa wazazi wa watoto hao walipigwa na butoa alipoelezewa yaliyotokea. Wali nobody see it, wali nobody stop it. Anauliza, walikuwa wapi walimu, kwa nini hakuna aliyesimamisha kitendo hicho? Na tukisalia hapa hapa Marekani, vijana watatu mjini New York walifikishwa mahakamani siku ya Alhamisi kwa shtaka la kumpa mbwa pombe. Ajabu kubwa zaidi, msikilizaji lo mahakama ilielezwa kwamba vijana hao ambao majina yao hayawezi kutajwa kwa sababu sheria inaulinda umri wao walimpa pombe kwa kutumia nguvu mbwa anayejulikana kama Bugi na kumfanya kupoteza fahamu. Polisi walisema kwamba wahalifu hao walitumia chupa kumlazimisha Bugi kumimina vileo hivyo. Kesi hiyo bado inaendelea dha kwa hayo msikilizaji, kuhusu mbwa wale wao chakari. Naona time zangu pale kwenye ukuta zinanambia ning'atuke kutoka studio zetu ndogo hizi, ili nimpishe mwenzangu katika studio zetu kubwa pale Washington DC, na yaweze kukuletea ya muktasari wa habari. Kama ilivyo kawaida, makala haya hutayarishwa nami BMJ Muridhi nikiwa hapa jijini Atlanta. Basi kabla sijaondoka, kama ilivyo desturi, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba mgema akisifiwa tembo ulitia maji. Kisa na maana, dunia imejaa viji mambo.