Nam nam nam nam, nam. Msikilizaji na kuamkua popote pale ulipo wakati huu nikikukaribisha kwa makala mengine. Makala ya wiki hii yakiwa ni makala ya viji mambo, ambapo huwa tunapekua pekua na kuangalia ni yapi yamejiri katika ulimwengu wa vituko, maajabu na sarakasi. Na bila kupoteza wakati, msikilizaji, hebu tufungue ukurasa kwa habari za kustaajabisha kutoka hapa hapa jijini Atlanta, ambapo ninatangazia katika jimbo la Georgia, ambapo mtu mmoja ambaye aliingia kwenye nyumba ya wenyewe na kuiba mikufu ya dhahabu na kisha kutoroka amefanya jambo lisilo la kawaida. Mwizi huyo msikilizaji, amemwandikia Jerry Watson ambaye ni bwana mwenye nyumba alimoiba mikufu hiyo, na kumshukuru eti kwa kuweka mali yenye dhamana kwenye nyumba <laughs> Msikilizaji, wacha nicheke, kwani hata kama ni wewe ukisikia stori kama hii bila shaka, uh, unataka kucheka. Kwani gazeti la Atlanta Journal Constitution linalochapishwa hapa jijini Atlanta limesema wiki hii kwamba hata polisi wamestaajabishwa na tabia hiyo ya mshukiwa huyo, na kwamba ni mara ya kwanza kwa mwizi kutoa shukran kama hizo. Msemaji wa polisi hapa jijini Atlanta amesema kwamba mamlaka za hapa zimeanza uchunguzi kubainisha barua hiyo iliandikiwa wapi na ni nani aliyeiandika. Naye mama mmoja katika mji wa Sarasota huko Florida amekamatwa na polisi na kushtakiwa kwa kosa la kuwanyanyasa wanyama. Shirika la habari la ABC limeripoti wiki hii kwamba Rosina Paka mwenye umri wa miaka sitini na mitano alikamatwa siku ya Jumaatatu baada ya majirani kuwaita polisi wakilalamika kwamba mama huyo alikuwa anawafuga panya na kwamba baadhi ya panya hao walikuwa wanatembea kwenye manyumba ya majirani hao wakitafuta chakula. Shirika hilo la ABC limesema kwamba polisi walipofika kwenye nyumba ya Bi Paka, ambaye aliishi peke yake, walimkuta akiwa amejifungia, huku akiwa amezingirwa na zaidi ya panya mia tano. Maajabu makubwa! Na kwa hizo habari kuhusu watu wafugao panya, naona time zangu zinanipungia mkono kunambia kwamba wakati wako umekwisha. Basi usikose kujiunga nasi tena, msikilizaji, wiki kesho, wakati ambapo tutachambua mengi zaidi atakayokuwa amejiri. Kama kawaida makala haya hutayarishwa nami BMJ Murithi, nikiwa hapa jijini Atlanta kwa niaba ya Sauti ya Amerika, na kama ilivyo desturi yangu, kabla sija kurejesha kwenye studio zetu kubwa hapo Washington DC kwa muktasari wa habari na kuacha kwa kauli yangu ya wiki hii kwamba ukistaajabu ya Musa utayaonea Firauni. Kisa na maana, dunia imejaa viji mambo.