Kutoka studio 15 hii ni VOA express. Karibu, karibu, karibu, karibu katika VOA Express msikilizaji, mambo ni mazuri kabisa, ni siku nyingine sadakta so, ya Jumanne. Natumaini hujambo na uko standby kupata vitu kutoka hapa mjini Washington DC. Nimekusha jatele kama pishi la mchele ndani ya studio katika siku hii ambapo ni saa kumi na nusu alasiri Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Hapa mjini Washington ni saa tatu na nusu za asubuhi. Natumai uko standby kuungana nami, naitwa Sunday Shomari. Na mimi naitwa BMJ Mridhi tuko hapa tuko Ngangari, tuko standby tuko safi kabisa hapa studio nambari 15 kupelekea mpango huu wa VOA Express kama ulivyosikia kama ilivyo ada tutakuwa tunaangalia mambo chungu nzima unasema maswala mtambuka e, moja kwa moja <laughs> kutoka hapa studio eh, yes, Sunday shaka. bila shaka tutakuwa na barazani labda hata hakuna haja ya kurudia kwa sababu wasikilizaji wanajua hiyo ni kama, ni kama deni ni kama deni lakini, vilevile BMJ Mridhi, kuna kunawaa mm -hmm. wasikilizaji ambao ndio kwanza wanafungua redio yao hao, hao pengine naweza nikawapa fursa walau wasikie nini kilicho kwenye barazani. Yeah. Na ni kweli kabisa kwa sababu uh, ni kama hapa hivi ni kama vile unasikia kwenye YouTube, kuna subscribers mm -hmm. wapya labda kuna wengine wanasikiliza VOA Express kwa mara ya kwanza, tunakuwa na hicho kipengele cha barazani, tunakuwa tukiwashirikisha pia wasikilizaji na, na kipengele hicho ileo kinasema je, ni jambo gani muhimu ambalo ungependa kuona linatekelezwa na serikali yako mahala ulipo. Safi kabisa, tutasikia mengi. Tayari naona kwamba yanamiminika maoni kwenye ukurasa wa Facebook eh, lakini pia bila kusahau kwamba eh, kule mwisho mwisho tutaangalia yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii eh, lakini kwanza, Sande, unaona tuanzie wapi kwa leo? Bila kupoteza wakati, leo ni siku ya kimataifa ya mwanamke wa kijijini na moja kwa moja basi, ikiwa ni siku ya namna hiyo, BMJ mj Mridhi, tunamulika wanawake hawa wanapitia changamoto gani, na je kuna maendeleo gani kwa upande wao? Pengine yapo watu hatuyafahamu. Sasa basi tunaye mwanzilishi wa taasisi ya Arise Women of God Arise, Awoga, anaitwa Lydia Fibi Jengo ambaye anaishi hapa Marekani, lakini kwa sasa yuko nchini Tanzania katika kazi zake kwenye taasisi yake, ambayo yeye ni mwanzilishi, anasaidia wanawake wa vijijini, na basi atueleze au tueleze mambo ambayo unaona kwenye kazi zako hasa za kila siku, kwa mwanamke wa kijijini huko nchini Tanzania, kwenye maeneo ambayo umetembelea. kwa sehemu ambayo ninatumika, nina, nina zaidi ni upande wa wanawake ambao wanaishi mkoa wa Tanga, ambao wiki mbili zijazo nitaelekea huko, na nilipokuwa nikitafakari uh, interview hii leo, nikasema sio kwamba wanawake hawawezi na nasema hivyo kwa sababu wanawake ambao nimekutana nao kule Tanga, kwenye sehemu inaitwa Magodi Kombe, ni jamii ya Wamasai ambao nilifika kwanza. Kitu cha kwanza ilikuwa ni kuwaangalia wao, lakini wao wakasema usituangalie sisi kwanza waangalie hawa watoto wetu ambao wanatembea zaidi ya kilomita sita kwenda shuleni na kurudi. Kwa hiyo ule mpango ukabadilika, lakini mwaka jana na mwaka juzi nimekuwa nikiongea nao ni, ni wamama ambao wameumbwa kwa njia ya ajabu. Ni wajasiriamali mali ambao ukifika pale eh, Sande wanaweza wakakutengenezea vifaa hivi vya mkononi, bangili na nini, wanakupima dakika moja tu. Hawana chati mahali popote, lakini wanaweza wakafanya bila kukopi kwa mtu yoyote. Ni wamama ambao wameumbwa wakiwa na ubunifu wa kiwango cha hali ya juu sana. Hayo ni mafanikio makubwa ya hali ya juu, bila shaka, na pengine kuna mafanikio ambayo unayaona ambayo yanapatikana kwa upande wa hawa kina mama, ukiendelea na changamoto katika maeneo hayo. Mafanikio, kwanza kabisa, ninawapongeza wale wa mama, kwa sababu nilipofika mwaka elfu mbili kumi na tisa wangeweza kujisikiria wao kwanza, lakini wakasema mtoto wetu akienda shule wa kike na wa kiume, basi sisi tutakuwa tumeshinda sana. Lakini cha pili kilio chao kikubwa, wengine wanatengeneza hizo shanga zao na kuzikipeleka kwenye sehemu ambayo kuna jumuiya ya watu wengi, wengi wangefikiwa kwa njia ya utandawazi, na hicho ndio kitu ambacho kinanipeleka tena in two weeks time kule Tanga, ili nikae nao sasa, ili zile bidhaa zao ziweze zisiwafikie watu wachache tu, ziweze kuwafikia watu wengi zaidi. Hiyo ni moja, mbili wawe wakawe wa ni waalimu watakaoweza kupeleka huo ujuzi waliokuwa nao kwa wengi zaidi, ili pia waweze kuongeza kipato chao, kwa sababu wamama wengi wanaacha nyumbani wakati waweza wa, wao wa, wanapokwenda kupeleka mifugo sehemu mbalimbali. Asante ah, sana Lydia, huyo msikilizaji, mwanzilishi wa Awoga Arise Women of God Arise, Lidia Fibi Jengo kutoka huko nchini Tanzania, akizungumza na Sauti Amerika kwa yale anayoyafanya. Basi bila shaka, msikilizaji, baada ya kusikia hayo, moja kwa moja tupata kibao cha muziki kusindikiza taarifa hiyo. Ni kibao chake Juno Kizigenza akishirikiana Kenny Saul na Bruce Melody, wanakuambia Igi Tangaza. mambo hayo, msikilizaji, ni yake Juno kizigenza na na Bruce melody vijana Rwanda kufanya vitu sio safi kabisa. Ukimsikiliza Sande Shomari akitamka majina hayo, utafikiria yeye anatokea pale pale karibu k chigali basi. <laughs> Msikilizaji, mambo ndivyo yalivyo hapa kutoka VOA Express na tunakalia huko huko Rwanda uh -huh. E, ambako huyu mwanamuziki anatokea e, inaelezwa kwamba katika jitihada za kukabiliana na ukosefu wa ajira hasa kwa vijana na vile vile kutoa faida kwa hali ambayo e ita itakuwa ni faida kwa watu ambao wanahitaji eh, kuwa katika hali ya mazingira safi. Serikali ya Rwanda inaanzisha mabwawa ambayo ni ya uvuvi eh, vikiwa ni vidimbwi hivi ambavyo vina, uh, vina wanafuga na vilevile kuvulia samaki katika maeneo tofauti tofauti ya nchi kama vile sehemu ambazo zinaitwa ni za ukarabati wa ardhi ambayo ni oevu ambayo ina maji maji na ni mradi ambao ni wa thamani ya dola za Marekani milioni 80 na kulingana na mamlaka ya usimamizi wa mazingira huko Rwanda, REMA, ukarabati huo eh, ambao kufikia sasa umefikia jumla ya uh, asilimia 12.9 kama asilimia 13 hivi uh, ukamilike baada ya kukamilika inatarajiwa kwamba utaunda nafasi za kazi elfu mia moja ambazo pia zitakuwa zinazingatia eh, mazingira safi. Sasa hapa unaona kwamba itakuwa ni katika harakati za kutafuta nafasi za ajira kwa vijana, lakini vilevile vile, eh, kutunza mazingira, na mengi ya maeneo haya ambayo, eh, vidimbwi hivi vinachimbwa ah, na kutengenezwa ni karibu na mji wa Kigali. Tuzungumze sasa na Bagambo John. Huyu ni mwandishi wa habari, lakini amekuwa akifuatilia yanayoendelea katika mradi huu eh, hasa kwa sababu ya jinsi ambavyo unaelezwa utakuwa manufaa katika kuleta ajira kwa na, nafasi za ajira kwa vijana wa Rwanda. John, eh, tupe tathmini yako kuhusu umuhimu wa mradi huu. Uh, Rwanda mpaka sasa ikuwa uh, inakabiliana na tatizo la changamoto la vijana kuwa hususan uh, wanaomaliza uh, sekondari au chuo kikuu, unakuta namaliza lakini hawana ajira. Sasa kila mwaka huwa uh, kunaandaliwa uh, ajira tofauti kutokana ambavyo budget ya serikali hivyo, kwa hiyo nahisi kwamba na hiyo, moja mojawapo tu ambavyo uh, serikali imeandaa uh, mradi huo, nahisi kwamba labda Uh, hizo changamoto zinazokabili baadhi ya vijana ambao wanao no, chini na kutopata kazi, kutopata ajira, nahisi kwamba itasaidia sana vijana kwa sababu uh, wengi au baadhi yao Uh, itakuwa rahisi uh, iwapo mradi utaanzishwa. Usimamizi wa miradi hapo Rwanda uko vipi? Kwa sababu kuna mahali pengine nchi fulani fulani hapo Afrika Mashariki wanasema miradi huanza, lakini baada ya miaka miwili mitatu unakuta imekuwa haipo au ime, imefanyiwa mambo ambayo yanaifilisisha au tu ufisadi moja kwa moja. Hali ikoje hapo katika usimamizi wa miradi? Uh, miradi mikubwa ambayo kama huo mradi ambao tulikuwa tunajadili mradi ambao una, unaandaliwa na serikali uh, kwa minajili kusema kwamba huu mradi ukishaanzishwa ukishaanza kufanya ukishaanza kufanya kazi zake na itazaa matunda. Kwa hiyo ameradi huku Rwanda uh, kwa sababu uh, baadhi ya mataifa mengi hususani labda kama hizi nchi za Afrika Afrika mashariki una baadhi unakuta kuna vitu, una vitu vya ufisadi na vitu vya rushwa, lakini huko Rwanda kwa sababu kitu cha rushwa ni kitu ambacho kina avidua sana kimechukuliwa kama ni kitu ambacho uh, mtu anayepatikana ame kwa ufisadi au, au amekula rushwa kwa sababu huko hata kama huko jenerali wa wajeshi au wa jenero wa polisi ukiwa waziri an kuna baadhi ya mawaziri ambao wako na, na, na, magerezani. Si kwamba unafuatilia habari za Rwanda, kuna baadhi ya, ma, ya mawaziri ambao wa, wako kwenye gereza wamefungwa kwa ajili ya rushwa au ufisadi. Kuna, kuna majenera wa jeshi na polisi au jeshi la askari ambao wako magerezani kuhusiana na, na ufisadi. Kuna wakuu wa wilaya kuna wakuu wa mikoa kila kila kila mahali popote pale ukipatikana na rushwa au ufisadi moja kwa moja inaenda kwa kuadhibiwa. Kwa hiyo huwa si rahisi sana kusema kama miradi labda kuna baadhi ya miradi ambayo itakayo feli au miradi ambayo itakayo uh, itakayo fanyika labda na kitu cha cha rushwa au ufisadi. Ni Bagambo John, huyu mwandishi wa habari ambaye alikuwa akifuatilia yale yanayoendelea kuhusu mradi eh, huo ambao utagharimu kama nilivyosema dola za Marekani milioni 80 kule nchini Rwanda. Basi naona ni wakati mwafaka kusikiliza habari za dunia. Katika habari za dunia, ofisi ya haki za binadamu ya Umoja Mataifa inataka uchunguzi ufanyike kuhusu shambulizi la Israel liliyouwa watu 22 kaskazini mwa Libnani. Msemaji wa ofisi hiyo Jeremy Lawrence amewaambia waandishi wa habari mjini Jeneva kwamba wamepokea ripoti a wanawake 12 na watoto wawili ni miongoni mwa waliouawa katika shambulizi la Jumatatu kwenye kijiji cha Aito. Amesema kwamba jengo la makazi ya watu la ghorofa nne lilipigwa na kombora hilo, akiongeza kwamba sheria ya kimataifa kuhusu vita ilikiukwa. Kwingineko, Irani imeshutumu vikwazo vipya dhidi yake ambavyo vimetangazwa na Umoja wa Ulaya pamoja na Uingereza na kukataa kwamba imetoa makombora ya masafa marefu kwa rasia. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje wa Iran, Ismaili Bagei, ameandika ujumbe kwenye mtandao wa X akikana shutuma hizo dhidi ya Iran. Umoja wa Ulaya ulikubaliana Jumatatu kuweka vikwazo kwa watu saba na mashirika saba ikiwemo shirika la ndege la Iran, Iran air na kwa kushiriki katika kusafirisha makombora ya masafa marefu hadi nchini rasia. Waziri ol... wa ulinzi wa Rusia. Naam, tukiendelea ni kwamba Korea Kusini imesema kwamba Korea Kaskazini imelipua na kuharibu barabara zinazounganisha nchi hizo mbili sehemu ya Kaskazini ambazo huwa hazitumiki. Hatua hiyo inajiri wakati kuna hali ya uhasama kati ya nchi hizo mbili kutokana na madai ya Korea Kaskazini kwamba ndege zisizokuwa na rubani za Korea Kusini zilipaa juu ya Pongyang, uh, Pyongyang. Mkuu wa jeshi la Korea Kusini amesema katika taarifa fupi kwamba Korea Kaskazini ililipua na kuharibu barabara hizo leo Jumanne <tip> do hatutangindowab tunakula ujana mabachela, wacewawakusikia vitu hivyo vya mabachela. Sisi ndo mabachela, sijui anazungumzia nani. Sante Shomari, kwani yuko kwenye hilo kundi hilo kundi mimi sipo, BMJ Mridhi, lakini anazungumzia wale ambao tayari wamo ndani ya hilo kundi. Huyu ni Nay wa Mitego, kijana kutoka kule nchini Tanzania, ambaye anaimba kweli kweli, na kijana ambaye mara nyingi amekuwa kijisema na kuji, mtu ambaye anaza kile ambacho anaona uh -huh. Aha. bila kujali mtu mwingine anasema nini, wala kuwa na wasiwasi wowote wasi, anasema uh -huh. kile kilichoko kwenye moyo wake, Nay wa Mitego huyo. Msikilizaji na mabachela, mabachela mpo humu ndani humu ndani ya studio hatupo, lakini huko nje wapo wengi, nafikiri. Safi kabisa, inatufikisha yule wakati ambao tunaangalia, yeah. Barazani kama tulivyozungumza hivi leo, na Sande ulikuwa umewagusia ume, ama ulikuwa umewadokezea wasikilizaji, tunazungumza kuhusu nini? Hebu rudia. Bila shaka tumesema, je, ni jambo gani muhimu ungependa kuona likitekelezwa na serikali yako mahali pale ulipo? Wengi, wengi wamejibu hapa na najua mambo ni mengi kwa sababu Sanya, wengi wa, wanaiangalia serikali kama ambayo ndio yenye jukumu hilo la hmm, kuhakikisha kwamba maisha yao yanakwenda sambamba na jinsi ambavyo walikuwa wanatarajia hivi, wanazungumzaje? Lakini nasikia kwanza tuna msikilizaji kwenye laini ya simu, bila shaka tuko naye, tumkaribishe. Haya, karibu msikilizaji, tambulishe jina lako mahali ulipo, halafu tupe maoni yako. Majina unaongea na la malimaoramadhani Ramadhani, na kisha pande za Kasikese Tanganyika, mkoa wa Katavi, Tanzania. Mimi kwenye maoni yangu mimi, kitu ambacho nahitaji, kwa mfano kama serikali, eneo niliopo hapa napokaa, wakati na hali ambayo tunahangaika kuhusu barabara, barabara za mitaa, halafu na kingine tunahangaika kuhusu maji na na umeme. Sasa mimi ningekuwa na tamani mimi kwa mawazo yangu mimi, au kwenye fikira zangu, serikali ingeliangalia kwenye upeo sana maala kunaishi sio mjini ni vijijini sana, na asilimia nyingi waga serikali waga inapendelea sana mijini, kijijini waga waga wapendelei sana, o mii ningependa serikali kama serikali ijikite na kijijini, ili tupate manufaa na huku kijijini mima mawazo yangu, maoni yangu, ningependa ndio iwe hivyo. Bila shaka, Malimau Ramadhani, na kushukuru sana kwa mchango wako huo kwenye View Express. Na msikilizaji basi, wako wengine wengi, BMJ ambao wametuma maoni yao kwenye mtandao wetu wa Facebook, tunaweza tukasoma yale maoni yao yanavyosema, bila shaka, bila shaka e, kwanza kabisa nianze na DD Sahani KKL Hodari. Huyu ni mchangiaji wa karibu kila siku katika mada za barazani na tuna, tuna na tunakukaribisha tena, endelea na moyo huo huo. Anasema yuko kule Lubero, kaskazini DRC. Binafsi ni vitu vingi tu muhimu ambavyo ambazo serikali yangu inatakiwa kufanya, lakini ni amani inatakiwa kupewa kipaumbele, maana kuna, tuna kuchoshwa uh, wa, na na vile watu ambavyo wanavyouawa na makundi ya uasi. Mi niko naye Zabuloni Mwiongezo, huyu kijana mkongwe kutoka huko Beni, DRC. Anasema binafsi jambo ambalo ningependa kuona natekelezwa na serikali hapa kwetu ni swala la kuboresha usalama, sababu raia wasio na hatia wanazidi kuuawa, ila mambo mengine sisi kama raia tunaweza kuyafanya bila msaada kutoka kwa serikali au nje. Mwingine huyu ni DJ Shukuru Musai anasema yuko mjini Butembo na anasema maeneo ya Katwa kule DRC Congo, DR Congo. Hakika tunahitaji usalama, kwani tumechoka na vita. Ni kama, kama mimi, ndugu mtangazaji, tangu nizaliwe mpaka sasa ni mauaji nimeendelea kuyaona katika vita, nimekomaa anasema. Yani katika maisha yake amelelewa katika vita. Pole sana. Haya mambo ni magumu, lakini pia BMJ tunaye Mwanzalina Nkinda anasema ati serikali iwe makini kwa makundi ya watekaji au watu wasiojulikana. Hiyo ndio kitu ambayo inasema, inaniuma, kwa nini wasijulikane? Huyu yuko kule nchini Tanzania. Safi kabisa. Muda nao naona unatupa mkono, unasema muda wenu umekwisha. Hapo ni washukuru Eli Furaha Mwandu, pamoja pia na Paul Brown na Eloge Salama, nyote tumeona maoni yenu na wengine ambao hatukusema kutusoma majina yao. E, msione kama mmetelekezwa, ni kwamba muda umekwisha, lakini tuendelee kuchangia pale kwenye mtandao wetu wa ukurasa wetu wa Facebook, na wengine pia wataona nini ambacho mnakisema. ni VOA Express. Haya, kibao chetu cha leo ni chake Christian Bella, kijana machachari huyo wa Kikongo ambaye anaishi Tanzania, akiwa naye Mac Voice. Wanakwambia jamani, e mademu wa usiwazi. Haya, pata vitu Asante sana msikilizaji, kibao safi kabisa, hicho sauti safi yake Cristian Bela na Mac Voice, hao wakiwa katika View Express. Msikilizaji, wanatupeleka basi BMJ mpaka kwenye sehemu yetu nyingine hivi sasa, ambayo BMJ tunamulika maswala ya kama una kazi. Mm -hmm. haya ni masuala ambayo tunamulika kila wakati, na leo hii basi tunakutana na Fahia Hussein, mwandishi wa habari za uchunguzi kule mjini Mombasa anasema ili kujiongeza kimapato anafanya pia biashara ya kuuza nguo za kitamaduni kwa wanawake wa kenya wenye asili ya somalia amezungumza mwenzetu mzee wa kazi patrick ndwimana kwenye kipengele hiki tumsikilize mimi ni msomali na sana sana tumeona wakati wengi wakati wanadada zetu wanataka kuingia kwenye ndoa inawabidi inawalazimu naam inawalazimu wasafiri kwenda mpaka nairobi kutafuta nguo za ndoa ambazo ni za kitamaduni. Sasa nilipoona Mombasa, wenzetu wanapata wakati mgumu sana kupata hizi nguo za ndoa, ndo nikaweza ku, kuchunguza kwa uzaidi na nikaweza kuanzisha biashara ya nguo za kitamaduni za arusini za Wasomali. Hiyo biashara ya kuuza nguo za kitamaduni za wale ambao wanafunga ndoa, ulianza uli, uli, uli lini? Nilianza mwaka wa ishirini na ishirini na tatu katikati yaani kama mwaka jana tu na mpaka sasa naendelea nayo naam mwaka jana katikati ni kufungua kwake nilikuwa nimeufungua mwaka wa ishirini na mbili mwanzo januari lakini haiko imeshika sana sasa kuanzia mwaka jana nusu ndo iliweza kushika na kupata umaarufu mpaka sasa kufikia mwaka huu na vipi unavyoona biashara yenyewe unaridhika na mapato au vipi Si rahisi kwa sababu nilipofungua nilidhani itakuwa ni biashara ambayo inaleta mapato kulingana na vile, ni manguo ambazo hazipatikani kirahisi, na mara nyingi hasa wenzetu wanaagiza kutoka nchi za nje, kwa sababu ni nguo ambazo zinatoka nchi za nje. Na pia ni ngumu kwa sababu ni unasubiri mpaka msimu wa harusi, kwa harusi ndo uweze kupata, kama vile Desemba, kama vile Agosti msimu wa harusi ndo unapata biashara yako yafanya vizuri, lakini kama si msimu wa harusi haifanyi vile vizuri sana. Lakini haijakukataza kuendelea na kazi yako ya waandishi wa habari hapana? Nashukuru, nashukuru kwa sababu bado sijafungua duka kimaarufu, kwa hivyo ni kazi ambayo nafanya online, na pia teknolojia imetufanyia mambo rahisi kwa sasa. Ukiwa na teknolojia na simu mkononi una pata wateja hata nje ya Mombasa. Unapata wateja pengine Kwale, pengine Kilifi na huku bado anaendelea na kazi zangu za kila siku za wanahabari. Haya, mambo hayo umeyasikia BMJ Muridhi. Safi kabisa, akiwa anaendelea na shughuli zake za wanahabari na biashara zinaendelea vilevile, maisha yanasonga mbele bila shaka. Inakuwa ndivyo hivyo msikilizaji na yote hayo unaweza kuyapata hapa VOA Express. Tunamshukuru pia mwenzetu Patrick Ndwimana kwa eh, kufanya hayo mahojiano muhimu sana kwa wasikilizaji ambao wengi wanatafuta namna ya kujikimu kimaisha. Kuna jinsi nyingi tu eh, wanapata pia na ushauri pale pale. Eh, kama huna kazi hiyo msikilizaji eh, dakika mbili zimesalia, Sandy Shomari, unaona tuende wapi? Niangalia haraka haraka inayojiri kabla ya kuenda kwa swali la leo. Mhm. Mm. Kinachojiri michuano ya kuingia AFCON elfu mbili na ishirini na tano Moroko, timu zinaendelea kupambana kinachoendelea. Mm -hmm. kule nchini Tanzania wenetwa duodai ni timu ya Tanzania na timu ya Congo DRC wanachuana pale mjini Dar es Salaam. E, mpaka hivi sasa mpira huo unaendelea, bao ni bila kwa bila, si Tanzania wala DRC ambaye amemwona mwenzake lango lake, lakini vilevile kama unafahamu Nigeria walikuwa wamepangwa kucheza Libya. Sasa Nigeria wamechukua hiyo safari ya Libya, ambao walipata changamoto kubwa baada ya kupelekwa kama tuliripoti pale jana kwenye sehemu ambayo si ya uwanja walikuwa wakicheza. Wamesema sasa wanagomea michuano elfu mbili na ishirini na tano ya AFCON kutokana na kile kilichotokea kule kwenye uwanja wa ndege ambao walilala usiku kucha, wamelazwa kwenye uwanja ambao si wametakiwa kwenda kucheza mechi yao baada ya ndege yao kwamba yende mahali kwingine. Kwa hiyo hiyo ndio hiyo. Habari nyingine inatamba kwenye mitandao ya kijamii hali kadhalika, mchezaji Saliba wa Arsenal, ambaye alicheza kwenye timu yake ya nyumbani, kwenye timu yake ya taifa na kusababisha penati kwa timu pinzani, amekuwa gumzo kwelikweli kwenye mitandao ya kijamii kwa kosa ambayo alilifanya la kwenda kumchezea faulo mchezaji mwingine, hatimaye akamwangusha eneo lisiyotakiwa na kupewa penati hilo. Limeachwa shabiki wa Arsenal wamseme kwelikweli Saliba kwa makosa makubwa aliyoyafanya kusababisha timu yake kupewa kutoa penati kwenye mchezo ambao hakucheza vizuri kama beki anayetarajiwa, kucheza si hivyo ambavyo wangemtegemea, baada ya kumangusha Loi Openda. Nam. kwenye eneo la hatari vibaya kabisa kwenye ligi hii ya ya mataifa ya Ulaya. Msikilizaji, tungekuwa na muda tukiangalia swali la leo, lakini muda umekwisha kabisa lakini mapaja haribika neno, kwa sababu ukiingia pale kwenye mtandao utaweza kuona tuliuliza, unadhani wanawake waishio vijijini wanawezeshwa wanawezesha kutosha? Na maoni ni mengi, endelea kuchangia pale. Kwa sasa nikuage kutoka studio nambari kumi na tano. Upande wa pili tumekuwa naye Aida Isa hapa studio nimeshirikiana na Sandy Shomari, msimamizi wa matangazo Meri Mgawe. Napenda kuwa free. Wengi wapo kwenye ndoa na hawatulii, sema ndoa no, hata mnitangaze, mlitangaza BBC, nipo furaha, nipo kama moyo wangu na wife. The confidence ni kuchagua, tumechagua happiness, happy yes, no no no, stress. Vichwa vina mambo mengi, tuna refresh.