Kutoka idhaa Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC, ikiwa ni saa tatu na nusu saa za hapa Washington DC, saa kumi na nusu saa za Afrika Mashariki. Tunaingia katika safari yetu ya Vio Express hii leo, siku ya Jumatano, siku ya chakula duniani. Watu wanauliza, kuna wengi wanapata chakula na wengine hawana. Basi ni moja kati ya maswala tutagusia kidogo. Tusikiliza wasikilizaji wanasemaje, vilevile Michuano ya AFCON inaleta maajabu maajabu hapo. Kwa hivyo sijui Kenneth unaonaje. Leo siku ya e Jumatano, baridi kali hapa Washington nimeamkia baridi nikashtuka, kwani winta imeanguka mapema na hatujafika Januari. Kilele chake kitakuwaje bana? wa wamesema ni hmm, Novemba mwezi wa Oktoba, yani hali hmm, ya hewa ya Novemba hmm, imekuja Oktoba, alafu Novemba itakuwa sasa, ndio utajua mambo itakuwa Disemba, itakuwa Disemba na Ayani, Disemba iwe Januari <coughs> Januari iwe Februari, kitatuumania, deluji itaanguka ile mbaya sana sana kabisa. Tunakukaribisha msikilizaji, naitwa Kendes Bwire jamaa. Niko na bosi wangu hapa, sijui anatafuta nini studio ah, lakini kufanya na bosi wako mara nyingi anakutafuta makosa? Hapana, hata kidogo, tunashirikiana uh, vizuri kabisa, mambo yanakwenda ataku, atakuja barabara. kuniona makosa yale ambayo ningesema hewani yanakuwa magumu, sababu anasikia apana, moja kwa moja, mengine angempita apana, lakini yupo tu. Hapana, uko sawa kabisa <laughs> tuko sawa sisi. Waandishi wa habari tunajitayarisha tukiangalia hali ya mambo kwa hii leo, mm, huko Israel Lebanon, vita vinaendelea ah, mambo mabaya kabisa ah. Hapa Marekani uchaguzi wa rais uko moto kweli kweli. Tumebakisha siku ngapi? kumi na tisa, hatukosei, tarehe tano Novemba. Lakini unajua ah, watu wameanza kupiga kura eh, mapema mm -hmm. kabisa. Lakini uh, unajua, wakati kama huu, dunia yote ingekuwa inazungumzia uchaguzi wa Marekani. Sasa akili zote zipo Beirut, Lebanon. Nasikitisha. Mm, nasikitisha, lakini, kwa hivyo watu bado wanazungumzia, maanake wanawasiwasi sana maanake, mm, wanasema kwamba matokeo yanaweza kuwa sare. Trump wanasisha watu wengi duniani wanaangalia, je, huyu atarudi tena kwa rais? Nimeona huko Georgia jaja, kulikuwa na kesi ilikuwa imefikishwa mahakamani kwamba wale maelectors wacheleweshwe. Mambo amesema msibadilishe mambo dakika mwisho ya kwenda, yeah, namna alivyo. Unajua, Afrika Mashariki pia senati nchini Kenya linasikiliza kesi muhimu ambayo inaweza badilisha kabisa mkondo wa siasa wa Kenya. E, naibu rais yupo matatani, ushahidi mm. unaendelea kutolewa kuingizwa ndani ya ushahidi kumbana zaidi, kwamba yeye mashtaka yale kumi na moja yanambana zaidi kesi mm. rufaa zote alikuwa amefikishwa mahakamani wafunge mambo imekataa ah. Hebu, ni mengi ambayo tutasikiliza, utayasikiliza msikilizaji, kupitia Mweneo FM, VOA Kenya, kusikiliza kupitia Sasa Radio magharibi mwa Kenya, kupitia voaswahili.com. Shakur, naam. Basi hebu tuanze basi. Leo tunakuwa na kuanzia wewe, ni siku ya mitihani. Unaweza uh, hmm. kutuambia hali ilivyo. Unajua ni, ni msimu wa mitihani kote Afrika Mashariki mitihani ya kitaifa kumalizia darasa la saba, kidato cha nne, kidato cha sita. Haya, sasa mambo ni mengi. Unajua mitihani ndio sasa inatumika kama vigezo vya kupima uwezo wa watu duniani. Sijui kwa nini, sijui naye Abdu Shakura ananipima vipi hapa kazini, sielewi. Lakini kitaifa, ndipo upite sehemu moja, uingie sehemu nyingine, wanatumia mitihani ya kitaifa kujua kama wewe una uko sehemu gani ya nchi, ulinganishe na mwingine sehemu nyingine ya nchi ndio ujue kama una uwezo wa kusonga mbele kwa hatua yoyote ile. Kenya wanajitayarisha wiki ijayo, Uganda mitihani inaendelea kwa sasa hivi. Nchi zote za Afrika Mashariki zinafanya hivyo. Nimezungumza na Tomkin Baraza, ambaye ni jamaa ambaye anazungumzia sana masuala ya elimu, kusaidia wanafunzi, kusaidia walimu kujitayarisha kwa mitihani na kusoma vizuri. Tomkin anaanza kwanza kwa kuelezea, je, mitihani inaandaliwa kwa mazingira gani, wanafunzi waichukuliaje na walimu waichukuliaje? kujiamini na kujua kwamba mtihani si mwisho wa kila kitu, wawe tuna matumaini, wajiandae vizuri, na bila shaka wakiweka Mwenyezi Mungu mbele wataweza kufanya vizuri. Na pia walimu wasiwe na hali ya jakamoyo yoyote, eh, wamefanya kazi, kwa hivyo waweze kuacha wanafunzi wafanye mtihani wao vizuri. Ipo pia minong'ono kwamba mitihani sio vigezo vya kutosha kujua uwezo wa mwanafunzi mitihani, kwamba ifuteliwe mbali. Si minong'ono ya Kenya pekee, hata ipo Uganda ambapo mitihani tayari imeanza. Je, minong'ono kama hii inastahili ama ipewe nafasi kidogo, mitihani iendelee kupima uwezo wa mwanafunzi kwa sasa? Natumai mitihani ingepewa, ipewe nafasi ndio iweze kutathmini hawa wanafunzi wameweza kujifunza nini japo ukiangalia kuna watu wengi ambao wameweza kufaulu maishani, si kupitia katika mitihani. Tokee wengine katika michezo, wengine wamefanya biashara, wengine sanaa, muziki, na mambo mbalimbali mbali. Lakini sasa, mfumo uliopo, tuseme katika mtaala wa elimu uliopo kwa sasa, unahusiana na mitihani. Kwa hivyo waweze kuwapa nafasi, ili ikifika ule mfumo mwingine wa CBC unapobisha mlango, nao pia wakati wake ukifika, wataweza kutumia vigezo vingine kuangazia ni vipi ya wanafunzi wamejiandaa ama uwezo wao katika hali mbalimbali. Hebu, unasemaje kuhusu wizi wa mitihani? Mimi ni kuweza kuhimiza tu baraza ambalo linashughulikia mitihani kuwa makini sana kuhakikisha kwamba mitihani haitoki kabla haijafanywa, na wale ambao pia wanasimamia mitihani, tuseme ni walimu, wale maafisa e, wa usalama, na pia wale wasimamizi mbalimbali, wahakikisha kwamba kuna uadilifu wa hali ya juu, maanake wanapoiba mitihani inafanya viwango vya elimu ama mitihani yenyewe inakosa maana katika kundi la wale wanafunzi ambao wanafanya mtihani na kuweza kufungia wengine nje ambao wamepata alama zao halani, nimekamilisha ha. Tomkin Baraza. Tomkin Baraza akizungumzia hali ya mitihani. Basi twende bila shaka, express bila muziki, Davis D akituambia kimwe zero. hmm. nani huyu agonga vibao vizuri bwana napanga panga mm. Aya unajua uzinduzi ubunifu umekuwa mwingi sana sasa mm. naambiwa kuna jamaa wameanza kuchukua chupa za plastiki kutengeneza mafuta ya Yaani sasa plastiki ilikuwa inatengenezwa kutokana na diesel. Sasa <coughs> wanairudisha tena plastiki nah, kwa diesel. Teknolojia kitu kibaya yapo Kenya ya. Nzuri kabisa. Ati Kenya. Shirika la ndege la Kenya Airways ndio linafanya hayo maneno. Haya, lakini sina, sina mengi ya kueleza kama Patrick Nduima na yupo. Ha, basi tumachia seme. Utupaji wa plastiki usio na udhibiti nchini Kenya mara nyingi unaongeza uchafuzi na takataka katika mazingira plastiki nyingi zinaishia kwenye madapo ya takataka. Hata hivyo, mwezi huu shirika la taifa la ndege Kenya Airways lilizindua mradi wa kugeuza plastiki kuwa mafuta. Plastiki zinakatwa katwa na kuingizwa katika hii mashine. Moto unazivunja zaidi hizo plastiki na kuzigeuza kuwa mafuta ambayo imesafishwa na kuwa mafuta ya dizeli kwa magari. Afisa mkuu mwendeshaji wa kampuni George Kamal anasema Walau lita elfu moja za mafuta zinazalishwa kila siku. They get people to work here. Tunawapata watu kufanya kazi katika kiwanda na tunawapata watu kufanya kazi katika jamii kukusanya plastiki kutoka kwenye jamii na kuwalipa pesa pia. Kwa hiyo tunachukua hizo taka kutoka kwa jamii inayotuzunguka na kuhakikisha kwamba asilimia 98 ni kutoka kwa jamii na asilimia mbili inatoka kwenye shirika la ndege. Wanasayansi wanasema dizeli inayozalishwa kutokana na takataka za plastiki haina ufanisi mkubwa kuliko mafuta ya kawaida. Inatoa kiwango cha juu cha moshi na na kiwango cha chini cha kuwaka, ikimaanisha kuwa inashika moto kwa urahisi zaidi. Wakati huo huo usambazaji mafuta na bei hauna uhakika, na Kenya haizalishi mafuta yoyote ghafi. Kwa hiyo wataalamu wanasema kubuni mafuta mbadala ni muhimu. You begin to change people to renewable energy, unaanza kuwabadilisha watu kuingia katika nishati mbadala, na halafu pia unapunguza utegemezi kwa mafuta ya kiasili, na mapema zaidi ukifanya hivyo ni vizuri kwa nchi. Pia uchafu wa plastiki bado ni tatizo la msingi nchini Kenya, licha ya ahadi ya karibuni kitaifa kuongeza kuchakata tena. Inakadiriwa kuwa asilimia 92 ya plastiki nchini Kenya hazidhibitiwi na ni asilimia saba tu inachakatwa kwa mujibu wa ripoti ya karibuni. This, tunatumia plastiki ambazo ni chupa na vitu kama tray, kwa hiyo zinapovunjika tunalazimisha kuzitupa, lakini sasa, kwa vile tuna kiwanda, tuna uwezo wa kuzirejesha hapa na kuzichaka na wakati huo huo kutengeneza dizeli. Kiwanda cha kuzalisha dizeli kiliundwa na wahandisi wa Kenya na ni cha kwanza cha aina yake nchini. Maafisa wa Kenya Airways wanasema kinazalisha mafuta na kinaokoa gharama na kupunguza uchafu wa plastiki. Patrick Nduimana, VOA, Washington. Aya. Mm, umesikia mambo hayo. Sasa plastiki narudi kuwa dizeli. Siku moja utakuja kuambiwa mtu akifa ni bidhaa muhimu ya kutengeneza kitu fulani. Ya kulipisha, kusaidia watu wengine. Itasaidia watu wengine. Mwilini watachukua. Hebu tuende katika taarifa habari. Baraza la Seneti la Bunge la Kenya limeanza utaratibu wa kumfungulia mashtaka naibu rais Rigathi Gachagua baada ya mwanasiasa huyo anayekumbwa na matatizo kushindwa katika kesi nyingine mahakamani ya kujaribu kuzuia utaratibu huo kuendelea. Katika hatua ya kihistoria, wiki iliyopita baraza kuu la bunge lilipiga kura kumfungulia mashtaka Gachagua na kumshtaki kwa mashtaka 11 ikiwa ni pamoja na rushwa na utumiaji vibaya madaraka yake. Mwanasiasa huyo mwenye umri wa miaka 59 amekanusha tuhuma hizo zote na anasema ataendelea na majukumu yake hadi pale seneti itaidhinisha kuondolewa kwake madarakani. Tanki la mafuta limelipuka kaskazini mwa Nigeria na kusababisha vifo vya karibu watu 190 na wengine 50 kujeruhiwa. Msemaji wa polisi Lawan Shisho Adam anasema kwamba waathiriwa wengi walikuwa wanajaribu kuchota mafuta barabarani baada ya tenka hiyo kupata ajali katika jimbo la Jigawa. Adam anasema ajali imetokea pale tenki hilo ilijaribu kukwepa kugongana na lori kutoka mji wa Majia, na hadi hivi sasa wamethibitisha vifo vya watu 94. Wizara ya afya Lebanon imesema kwamba mashambulio ya ndege ya Israel leo Jumatano yamesababisha vifo vya karibu watu watano katika mji wa kusini wa Nabateh na maafisa wanasema meya wa mji huo ni miongoni mwa watu waliouawa. Jeshi la Israel linasema limeshambulia dazeni ya vituo vya Hezbollah katika mji wa Nabateh. Mratibu wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya Lebanon, Janine Hennis Pascal, amesema shambulio la Israel linafuatia matukio kadhaa ambayo raia na miundombinu ya kiraia zimelengwa na kushambuliwa kote Lebanon na kwamba madhila yanayokumba raia yamefikia kiwango ambacho hakijawahi kushuhudiwa. Katika taarifa yake, amesema wakati umefika kwa wote wanaohusika kusitisha mara moja mashambulio na kufungua njia kupatikana suluhisho la kidiplomasia. Na viongozi wa kijeshi wa Niger wa futilia mbali uhusiano na uh, makumbusho na mkoloni wa zamani Ufaransa wiki hii kwa kubadilisha majina ya barabara na maeneo ya kihistoria yaliyopewa jina ya wakuu na watu mashuhuri wa Ufaransa katika mji mkuu wa Niemi hii leo wamebadilisha jina la mojawapo ya barabara kuu ya mji huo Avenue Charles de Gaulle. Wakifuatana na kikosi cha muziki cha jeshi la Niger likiimba nyimbo za kizalendo, maafisa kadhaa wa baraza la utawala walipita katika njia za mji mkuu na kushuhudia kutangazwa majina mapya ya barabara kuu na mitaa ya Niemi hii leo. Kuna lugha nyingi hapa zimetumika, Shakura, nakwambia mimi nimeusikia tu nikasema hii inatoka Western Kenya au Uganda. Kuna lugha Temu... yangu ambayo nazungumza, mm-hmm. Kisamia. Aha. Kuna lugha nyingine ambayo ipo katikati ya Wasamia na Waganda inaitwa Lusoga. He. Kuna lugha nyingine hapo ambayo ni Kiganda. Wow. Kwa mbali nasikia Kinyarwanda kabisa, alafu ameweka ndani Kiingereza kidogo. Uh, yani anajaribu yani kumsifu, msichana kabisa. fulani halafu e, anamwambia ni mzuri mrembo, anajua kupika na chakula anachopenda zaidi ni njugu. Wala. Aha. Hey. Unasikia Maido. wasika Maido niki Aha. Unasikia Kiingereza hapo? Ah, anasema lusoga maido wasika Kiganda. Aya, twende, twende barazani. Naona umefurahi kwa vile umekolewa na lugha hapo. Sikuwa najua mpaka nikamuuliza Aida Isa, kaniambia ah, msikilize mambo hayo, mi sielewi. Barazani Oktoba kumi na sita, siku ya chakula duniani. Je, unakula chakula chenye usalama wa kutosha wewe, Shakuru? Nianze na wewe kabla msikilizaji, ana maanake hapa Marekani vyakula vingi, unajua kuna GMO, watu wanakuwa wakubwa kubwa na nini mm, wanatia kemikali na kadhalika mm, lakini watu hawajui chakula chenye lishe mm, ambacho ni muhimu kwa viungo vako, kwa muhimu kwa maisha ya binadamu. Mbona mimi nimeshindwa kunona Manake we sasa, kila mtu ana umbo lake. <laughs> sijui unakula nini lakini wee mwenyewe una matatizo mengine labda ya afya, huna habari, nenda kajipime. Tusende ah, huko jemo <laughs> sipo <laughs> sasa. Wasikilizaji wameandika andika hapa, nianze <mukle> na didie eh, Sahani KKL Hodari anajiita Sahani, tunazungumzia masuala ya chakula chakula. yupo Lubero, kaskazini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, anasema binafsi anaona watu wengi wanatumia chakula ili mradi wa shibe tu, sababu yao kubwa, jaza tumbo ushibe. Yaani umaskini hauturuhusu kuchagua, kuchagua sijuiki chakula kizuri, chakula kibaya. Lakini anasema wataalamu wa afya wanatakiwa kuhimiza watu muhimu wa kutumia chakula chenye usalama na naken okay. anasema asante sana VOA kwa kuleta hili. Zabulon mayongezo, kijana mkongwe. Nasikia hayo, kijana mkongwe. Hmm. Aha, wabeni pia Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo mm -hmm. <laughs> <laughs> anasema yeye huwa anakula bora tu ashibe, mambo mengine msimsumbua akili, kwa sababu mimi nachotafuta ni Regina... tumbo litulie, lakini tumbo sitoshe, mwili pia unahitaji mahitaji ma... <laughs> muhimu Regina Pilta anasema nakula ili ni sife na njaa mm -hmm. Kuhusu salama, Mungu ndiye ajuae. Ana kweli kweli kweli kabisa, kuna watu wengi wapate chakula mm. Ana ushindi mlo moja kwa siku ushindi. Paul Baluza anasema yeye ikiwa ni chakula tu basi bora yeye, tumbo linasema. Asante Erik Mnungu Dior, kwa siku kama hii watu wengi anasema wakule, kama wamekuwa wanakula tu basi leo wajaribu tu basi wakule kila ambacho kinatosheleza mahitaji ya mwili. Bashiru Mnalima hmm. yupo Songea, Tanzania, anasema kwenye kulakula huku, sisi tuna kulakula tu, yaani hayo hmm. mengine. Mwenyezi Mungu atusitiri. Aaron Julius anasema hana uhakika hayo mnayomwambia kwamba kula iki kula iki ile. Mwenyezi Mungu ndiye anayelinda anayempa kila amepata, anakula. Jafari Kopo, Moshi Kilimanjaro, anasema nashukuru Mungu, anakula chakula salama kabisa. Naye Shirima Shirima anakula kilichopo, hana kuringa na chochote anachokipata. Haya basi, bila shaka ni siku ya chakula duniani. Tatizo moja kubwa ni kwamba kuna hmm. watu wanakula chakula chingi wanapata, na wengine hawana chakula. Kwa hivyo hmm. ni swala ambalo inabidi kuangalia. Sasa hebu tuangalie muziki wa hii leo, hapa hapa studio. Vio Express, Aida anatuambia ni Sekoma na kundi la Chris SA. Amechanganya mambo mawili, amechanganya amechanganya matatu, amechanganya Kirwanda, Kinyarwanda akaweka Kinyankole alafu akaweka Kiingereza, huku kuzunguka zunguka, nikitafuta maisha, kulinisaidia kujua angalau mambo mawili matatu. Sasa haya mambo mazuri, anamwimbia mwanadada hapa, anamwambia mapenzi yake, namna anavyompenda, anakwambia sana. nankukunda nakupenda. Hai. sana wachawe, aya basi, kwa hivyo tuwache hapo watu, mm. wengi wanapenda sana hasa hey, hey. Jana kulikuwa michuano mikali kweli, kweli. Maanake watu wanajaribu kupata tiketi kwenda AFCON elfu mbili ishirini na tano mm. Angola, Misri, Senegal na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo zimesha faulu. oh. Bingwa wa Afrika mwaka huu mm. Ivory Coast wameshalala wanafunga virago. oh, oh. Ghana wako hatarini na, so waligongwa na Sudan, waligongwa na Sudan. Sasa hebu usiseme kitu nisi, tuna mtaalamu mm. kwenye simu Abdallah Liki. Liki, hii inamaanisha nini Naam? mambo yanaonyesha kwamba Naam, ya kipekee tulizungumza Jumatatu, leo tumeona matokeo haya unasemaje? Naam, nafikiri Jana kama uliwahi kusikia hadithi kwamba bia huwa zinamkwama mtu janaaa, bia zinawakwama. Nzuri, maana yake bia, watu huwa wanashushia vitu <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> lakini jana, kila kishusha, inatoka inatoka <laughs> hakuna kilichokuta, yani katika maajabu. Ujue, tangu elfu mbili na nne hayajamkuta haya, kukosekana kwenye fainali, uelewe. <laughs> Kwa hiyo ni, ni ni ni ni ni msiba mkubwa, e, ni machikitiko e, makubwa, ni janga kubwa, wechagua neno unalotaka hapo na <laughs> yani hayo maneno ninayokupa mm, ujue eh? ndio yaliyoko katika nchi ya Ghana. Ghana hawakuamini waliokuwa wanayaona, na nasikia mpaka kwenye chumba cha kubadilishia nguo eh, jezi wachezaji au kupumzika umeruka na ngumi huko ndani well. <laughs> nua, au ni udaka. Kandanda imegeuka ubondia sasa. Haya, twende eh, bondia. Nasikia na yule ayu Jordan ayu huyu huyu eh, ambaye anacheza Uingereza Premier League na yule ligi eh, ugomvi mkubwa kule ndani. Maanake sasa, unajua haya ni mambo katika mpira bwana. Mpira hauna huruma naam, bila eh, shaka. mpira hauna huruma na ukikosea kweli wao wao wanalia. Jana ukumbuke, sisi waswahili tumelia vile vile hapa, au umesahau? Ah, tumelia bila shaka. Tanzania imelazwa na DRC, tumelia. Kenya pia wamelia. Yani, yani, naona ule mpango wangu wa kuandaa biriani hapa umekufa, lakini nafikiri kwamba tutavuka na Rwanda, alafu A, alafu Waswahili wenzangu hapa wa Yanga mmoja kanchekesha sana, anasema yule Mayele alipokuja hapa alikuwa hajui chipsi mayai zege tunalita. Kwa hiyo kapata hapa ch chipsi mayai na ndio katuua huyo huyo. Haya, lakini katuwa, lakini liki si nitakwambia kwamba Afrika Mashariki wawe na matumaini. Komoro alitikisa jana, karibu washangaze Tunisia. Naam, Komoro wapo, Komoro wapo, lakini unajua Inakuonyesha kuonyesha kwamba hawa wako kwenye maendeleo, unajua kwamba walikuwepo na bado wapo, na na Tunisia wamembana, si, si jambo dogo, hilo ni jambo kubwa hiyo. Pia ni ni tayari, kila kila kocha, kila meneja wa timu anawaza kwamba hawa wakivuka hawa itakuwa ni timu ya kuangalia, hii sio timu ya kubeza. Haya, eh, sasa tukiacha hii bila shaka mm. maana muda ni mwingi mm. unakwisha hapo sasa, hapo Moroko mwakani kuanzia Desemba mpaka mwakani tutarajie nini? Matokeo ya kipekee vilevile, ingawa bado hatujafika huko e, yani ya, ya, yaani ya, ya kwetu sisi Watanzania kwa ujumla kombe la Afrika pa, una, unajua eh, labda eh, wasikilizaji wetu niwape hadithi kule kule Teru, kuna kabila moja wanaitwa Washinanga wale Washinanga mm -hmm. wana msemo, wanasema hivi anayekwenda polepole pole, anafika mbali. Uh -huh. Eh, anayetembea haraka haendi mbali. Sasa uh -huh. Sisi labda tusikate tamaa, labda nasi tunatembea polepole, inawezekana tuna mechi hizo mbili sijui. Uh, maanake mshindani wetu hapo ni Gine na Gine tulimfunga kwao. Kwa hiyo uh -huh. Kama tulimfunga kwao tuombe Mungu sasa na hapa mambo yabadilike. Tukimfunga yule tayari si tumejiweka kwenye nafasi nzuri, ingawaji bado Ethiopia namwogopa kwamba anaweza akatusumbua. Kwa hiyo uh -huh. Tanzania naweza kusema tuko kwenye bembea tuna, tuna bembea bembea bado Bembe. Eh, tuna matumaini, hatujakata tamaa. Na wengine huko Gana, mimi naona Gana sidhani kama nitamwona tena, bila shaka Gana ambyo, diki aha, diki? na Gana bila shaka namsumbue diki kidogo eh, kabla shakuri akwambie bai sababu ya muda. Kocha mgani Afrika Mashariki, unaona natimuliwa wa kwanza <laughs> baada ya mashindano haya <laughs> <laughs> kwa vyovyote, mi naona Kenya wa kwanza anaondoka, sisi bado sisi <laughs> bado. kwa hiyo, <laughs> bado. We, bado. E, ah. Tusikate tamaa bado. Inategemea tu tutaleta waganga kiasi gani siku ya mechi ya Guinea. <laughs> Safi kabisa bwana. <laughs> Sheikh Abdallah Liki, nashukuru sana kwa muda wako, manake Vio Express inatuambia muda umekwisha. Tunashukuru, asante sana kwa kushiriki kwako kwa nam basi, mpendwa msikilizaji, muda umemalizika hapa Vio Express. Hatuna budi kusema kwaherini, asanteni kwa pamoja nasi msikose kwa nasi hapo kesho, lakini nakuambia saa saa moja na nusu mm, ungana nami katika matangazo tena, narudi hapa hapa, tutakutana nao Oh, tutakuleteana vilevile utarudi, tutakuwa hapa hapa saa moja na nusu. Ah, yeah, twende basi. Kwa hivyo kwa upande wa pili <laughs> Aida Issa anatuambia, hebu ondoka, mambo yamekwisha. Vio Express, South America What a