The hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Barabara kabisa, msikilizaji, popote ulipo. Studio kama ulivyosikia hapo ni nambari 15 hapa Washington DC tuki watayari kabisa kusukumia mpango huu wa VOA Express katika siku ambayo utasikia mengi kuhusu serikali ya Tanzania kusisitiza dhamira yake ya kuendeleza elimu ya kidijitali katika ngazi zote za shule na vilevile vyuo vile vikuu. Kulikoni? Hayo ni baadaye kidogo, lakini kwanza nijitambulishe. Naitwa BMJ Mridhi naitwa Kenneth bwire. Ni mambo mengi yanatendeka hivi sasa katika jumuiya ya Afrika Mashariki. Kenya, mahakama inasikiliza endapo wataridhia ombi la Rigathi Gachagua kwamba majaji ambao wanasikiliza kesi yake wajiondoe katika nchi ya Uganda wanaomboleza Kampala, kwamba tenki la mafuta lilianguka, watu 11 wamefariki hawawezi kutambuliwa. Ni baadhi tu ya yale ambayo yanaendelea Afrika Mashariki, lakini yale ambayo tutakupakulia hileo, mojawapo ni tutakuwa na kuulizana maswali wewe na mimi. Je, baba na mama wanapokuwa na ugomvi nyumbani utajiingiza mambo hayo ukajaribu kuwatenganisha ama kuambia hapa na hapa mnakosa adabu kwa hii nyumba ama utajali masilahi yako? BMJ husema anasema, it's our business. Hiyo itakuwa your business ama itakuwa none of your business? Safi kabisa. Hiyo ni katika barazani, lakini pia tunakuwa na mengine mengi. Tunaendelea kukujuza nini ambacho kiko kwenye lineup kadri tunavyoendelea. Lakini kwa sasa Kenne, unaona eh, tuanzie wapi? Um, unajua Malawi inajitayarisha kwa uchaguzi mkuu. Malawi ni nchi mojawapo ambayo ilitoa amri kwa shule zote zifunze Kiswahili. Kwa hivyo Kiswahili kimetamba Malawi sana. Na inajitayarisha kwa uchaguzi mkuu. Idadi kubwa kulingana na sensa ambayo ilifanyika nchini humo ambayo tunaitumia kwa sasa ni kwamba wengi ni vijana wenye umri chini ya miaka kumi na nane. Na kutoka wakati huo wa sensa kufika sasa, sasa wale ambao wameingia lile kundi la kupiga kura pia ni wengi. Ni mojawapo ya nchi za Afrika ambazo unaambiwa kwamba vijana ni wengi, lakini vijana wana matatizo chungu nzima, hayatiliwi maanani. Sasa wanapojitayarisha kwa uchaguzi mkuu, um, siasa zimebadilika kwa, kwa haja BMJ. Viongozi walio madarakani wa upinzani wanaona hili kundi la vijana hili ndilo kundi ambalo linaweza tusikiliza tukiwaambia wajiandikishe kupiga kura, tuwape na sababu chungu nzima mbona wanastahili, ikitiliwa maanani kwamba historia hawataki kupiga kura ama hawataki kujiandikisha kupiga kura. Sasa nimezungumza na mwandishi wa habari Ifrahim Mkali Banda akiwa Lilongwe, nikamuuliza mbona, je, kuna msukumo sasa kwa vijana zaidi kujihusisha katika siasa za nchi na wala sio msukumo wa kawaida, Ifrahim. Tumeona uh, hata tume ya uchaguzi na vyama vingine vya upinzani pia, pia tena na serikali vyama ambavyo viko madarakani wakiwahimiza vijana kusema kwamba wajitokeze kwa, kwa wingi sana, ili wakajiandikishe, kwa sababu uh, wanajua kwamba vijana ndio wengi sana, na wengi vijana uh, hawaendi pia tena kupiga kura. Uh, tukitazama au tukiangalia takwimu zilizopo kwa uh, sasa matatizo gani yanakumba sasa vijana hapo Malawi? Na viongozi walio madarakani wana ujumbe gani wanaelekeza katika vijana, wakati wanawahimiza kwamba nyinyi ndio wengi katika nchi hii, zaidi ya nusu ya watu wote Malawi ni vijana, na mkijiandikisha mpige kura, labda mambo yatabadilika kutoka kwa haya matatizo ambayo labda wanayazungumzia vijana wengi. E, tukitazama hata kwenye nafasi ambazo zinakuwepo ndani ya serikali au uh, katika uongozi wa safu wa waongozi, utakuta kwamba vijana wengi hawashurutishi, hawaunganishi, hawapatikani kwenye hizo nafasi kubwa, nafasi nyeti ambazo zipo ndani ya serikali. Wengi wanakuwa wazee ambao wanachukua nafasi kubwa ndani ya serikali, wengine mawaziri nao wanakuwa watu wale wale ambao ndio wanakuwa mawaziri ambao wanakuwa wamehama chama hiki e, kuanzia wengine ambao walihama chama kile cha Malawi Congress Party wakati ule wa Kamuzu Banda, walihama chama hiki, wanakuingia chama kingine wakitoka hapo wana wao tu wanakuwa na ile eh, ya kuhamahama tu chama chama ambacho kimeingia madarakani basi wanahamia kwenye chama hicho. Sasa hii ni mojawapo ambayo inasababisha vijana wengi kukata tamaa, ile ya kwamba waende wakapige kura. Wanasema hata kama tukienda kupiga kura hakuna lolote sisi vijana ambayo tuta uh, tutafaidika sana. Lakini tumeona hivi eh, serikali sasa hivi imeanza imeanza kama kuwapatia vijana nafasi zingine ndani ya serikali kama jambo moja la kuwahimiza vijana kwamba waende e, wakapige kura. Hata hivyo, hata huu uandikishaji unaoendelea hapa kwa sasa hivi umekumbwa na mzozo mkubwa sana ndani ya chama tawala, serikali pia, tena na na na vyama vya upinzani uh, hivi karibuni tumeona vyama vya upinzani vikihitaji kwamba mwenyekiti wa tume ya uchaguzi ajiuzulu kutokana na kwamba anashabikiwa kwamba ni uh, ni mtoto waliyekuwa kiongozi uh, uh, wa chama cha Malawi Congress Party ambacho kipo kilichopo madarakani kwa sasa. Sasa ni tuseme tu ni kukata tamaa kwa vijana, uh, kutowahusisha kwenye nafasi mbalimbali ambazo zinafanyika au kwenye maamuzi mbalimbali ambayo inafanyika ndani ya serikali. Ni hayo hayo. Ni ya Malawi matatizo ambayo wengi wanalia vijana kwingine hata Afrika. neanzi za nyo ifrahim kaliband na neanziza nyo Sheba ni rekodi ambayo inatupeleka brek, ya muda mfupi tu. Tumsikilize Sheba kutoka Uganda. Neanziza unajua, manake, nashukuru sana. Haya, twende <mulia> wani mujokoni katimpitwa doni katonda kwa manyi Anamshukuru Mwenyezi Mungu, anamwambia nakushukuru sana uhum, akisema naanze sasa. Sebo, sebo sa means, sebo means saa hiyo ni, usimwambie mwanadada sebo, hapo ni matusu, utakuwa unatafuta. Kama ni mwanadada utamwambia nyavo, kama aita hivi sasa huyo Sheba anasema nianze nianze, zani kusema nini? Nianze nimeshukuru mashukuru mm. Aya, wimbo msikilizaji umetoka takriban wiki mbili zilizopita, unavuma kweli kweli. Napenda sauti hiyo, ikiwa namlinganisha na mwanamuziki na mwingine kutoka huko huko Uganda, lakini hmm. sitasema ni wa hmm. nani, watu wasiseme, oh hizo sauti hazifanani au sijui huyu ni lakini, vizuri kwanza, mjadala kuhusu tuseme tu Juliana yeah. Kanyamuzi, japo Kanyamuzi anaimba kwa pole kwa <laughs> basi umefitua <laughs> hiyo msikilizaji, mambo hayo yote unaweza kuyapata hapa VOA Express, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Tuende Tanzania. Serikali ya nchi hiyo inasisitiza dhamira yake ya kuendeleza elimu ya kidijitali katika ngazi zote za shule na vilevile vyuo vile vikuu kwa kushirikiana na wadau, kwa lengo la kile ambacho uh, serikali inakiita kuwapa watanzania ujuzi muhimu wa teknolojia ya kisasa. Ni jana ambapo mkurugenzi mkuu wa tume ya teknolojia ya habari na mawasiliano ICTC aliongeza kwamba serikali kupitia taasisi kama hiyo ya ICTC na kwa kushirikiana na wadau wengine imewekeza kwa kiasi kikubwa katika kukuza vipaji vya wanafunzi vya teknolojia kama sehemu ya jitihada pana za kuzalisha wataalamu wa ubunifu wenye uwezo wa kushughulikia mahitaji ya kisasa ama mahitaji ya sasa ya ulimwengu wa dijitali. Lakini baadhi ya wakosoaji wanasema wana wasiwasi kuhusu kasi ya utekelezaji wa mpango huo hasa katika maeneo ya vijijini. Boni Ruta ni mchambuzi wa maswala ya teknolojia anajiunga nasi kwenye laini ya simu. Kwanza kabisa, Boni, nini tathmini yako kuhusu wanayozungumza maafisa wa serikali na hali ilivyo katika maeneo mbalimbali kuhusiana na uwezeshaji wa wanafunzi linapokuja suala hilo la elimu ya kidijitali? Ni kweli ni kauli, ni kama mkurugenzi, kutakuwa na changamoto hizi. Faida ni za moja kwa moja, lakini kwa upande wangu unajaribu kuangalia upande wa changamoto. Changamoto ni hasa hizi shule ambazo ziko vijijini, ambazo unakuta baadhi ya zingine hazijawa na umeme, zingine unakuta labda upande wa internet haijaimarika vizuri. Kwa hiyo nadhani hiyo inaweza kawa ni changamoto kuja kufikia shule zote ukizingatia mara nyingi tunapozungumzia kuhusu kupanua wigo wa kidijitali, sio tu hapo Tanzania lakini Afrika Mashariki kote, kunakuwa na changamoto hasa katika maeneo ya mbali. Nini ambacho unaweza kusema? Nimeona wakosoaji wakisema kwamba licha ya hayo yanayozungumzwa hapo na maafisa wa serikali, bado ni changamoto katika maeneo ya vijijini, utasemaje? Eh, ni kweli. Basi nzuri Bwana Muridhi. Mimi kwa miaka kumi na saba nimekuwa kwenye kwenye makampuni ya mitandao okay? Nimefanyia makampuni makubwa kama mawili, pamoja nikishirikiana na na na, na na na na shirika kubwa letu hili la, la TTCL. Kwa hiyo toka enzi za dial-up zinaingia tumekuja, sijui mkonga, tumekuja faiba hadi mpaka leo hii, kilio chetu kikubwa hasa ilikuwa ni usambazaji, ni usambazaji sore wa mitandao mpaka kufika vijijini ni kwa hiyo unaweza, naweza nikasema upande mwingine, wakosoaji wanaweza wakawa wako sawa kwamba kasi imekuwa ni ndogo, sababu hata ukienda vijijini saa hizi kuna baadhi ya maeneo ambayo kwa kweli bado hajawa na mitandao. Sasa kama kuna baadhi ya sehemu zingine ambazo umeme unakuta haupo, japo serikali inajitahidi inajitahidi kwa kutumia REA. REA ni, ni, ni, ni, ni, ni chombo cha serikali ambacho kinajitahidi kuweka umeme vijijini, lakini sasa kama sehemu umeme tu wenyewe unakuta bado haujafika sasa hayo mawasiliano au hizo shule zenyewe zitawezaje kupata nani mtandao? Kwa hiyo ni wazo zuri, lakini ni kasi bado ni ndogo. So tunasikiza kasi kasi kasi, serikali iongeze kasi. Kama ni kuongeza bajeti hii ni basi wizara husika iongezewe ni bajeti ili mkongo wa taifa uweze kusambazwa mpaka maeneo ya vijijini na shule za vijijini. Mbona watu wanataka maendeleo ya kasi lakini kasi ikija tena wanauoga? <laughs> nakwambia <laughs> Ndivyo hivyo, msikilizaji huyo Boni Ruta akizungumza nasi kwa njia ya simu. Umesikia yote hayo ambayo ameyazungumza hapo. Tutaendelea kuangalia ni swala ambalo, moja ya maswala tuna atilia maanani sana hapa katika VOA Express, kwa sababu yanahusu vijana moja kwa moja. Ni wakati sasa wa kupata habari za dunia. Taasisi ya Mo Ibrahim imetoa ripoti hii leo inayoeleza kwamba maendeleo katika utawala bora yamekwama barani Afrika, wakati usalama na haki za kisiasa zikizorota katika nchi nyingi. Akizungumza kabla ya kutolewa ripoti, Mo Ibrahim amesema ni jambo la kusikitisha kwamba baada ya nchi baadhi ya nchi za Afrika kufanya maendeleo makubwa katika miongo ya mwanzo ya karne hii hivi sasa, katika miaka kumi iliyopita wanashuhudia maendeleo kuanza kupunguka na katika miaka mitano iliyopita imeanza kukwama na hata kuzorota katika baadhi ya nchi. Rais Luiz Inacio da Silva wa Brazil amesema leo Jumatano kwamba wakati umefika kwa mataifa ya jumuiya ya BRICS kubuni, kubuni mifumo mipya ya malipo kati yao. Ameongeza kusema kwamba benki mpya ya maendeleo ya jumuiya hiyo iliundwa kama njia, ya njia mbadala ya kile alichokieleza kama taasisi zinazoshindana au zinazoshindwa majukumu yake ya Bretton Woods, akimaanisha benki kuu ya dunia na shirika la fedha duniani IMF. Alikuwa akizungumza kupitia mtandao wa video kwenye mkutano wa viongozi wa BRICS ambao unaendelea huko Kazan, Russia. Mtandao wa wanasayansi unaofuatilia athari za hali ya hewa duniani WWA umechapisha utafiti unaoeleza kwamba mabadiliko ya hali ya hewa yanayotokana na vitendo vya binadamu yamezidisha ya mafuriko Afrika Magharibi, mafuriko hayo yaliyosababisha vifo vya mamia ya watu na mamilioni kupoteza makazi katika nchi za Kamerun, Chad, Niger, Nigeria na Sudan. Mwaka huu msimu wa mvua nyingi umesababisha janga la kibinadamu katika sehemu kubwa ya kanda ya Sahel inayopakana na janga la Sahara. Lebron James na Bronny James wameweka historia katika ligi ya mpira wa vikapu hapa Marekani, NBA, kwa kuwa baba na mwanawe wa kwanza kucheza pamoja katika timu moja wakati wa kuanza kwa msimu wa kawaida katika timu ya Los Angeles Lakers. Wachezaji hao walio cheza kwa muda mfupi katika michezo ya kabla ya msimu mapema mwezi huu, walishuka uwanjani pamoja hapo jana, e, karibu na mwishoni mwa kipindi cha pili, wakati Lakers walikuwa wanaongoza pointi 51 dhidi ya pointi 35 za Timberwolves. Ah, wanangu Dar es Salaam, ngonge vibe, huya huya ariza ndani na kimataifa, maisha, michezo na burudani. Kisha siku imekwisha, no repeat, no rewind. Unamtaka huda makajala. Go fight, Dar es Salaam imekucha ukilala. Good night, ajali ajali anacha barabara. Bombasti na kumbe kenge, uko kwenye msafara huu du. Good night watu wanadandia magari wapande safari kujikinjari wanadandia hatari kifo cha mende miguu chali sura wamezificha mpigaji kachomesha pita kama natoka na Mona Lisa dadayemi dadojana nashushwa na mtado kumbe watu wanakula chabo kwa mumewe imekuwa habari za ndani na kimataifa kimataifamesha michezo na burudani Darasa anamshirikisha Mario, anasema news ndio rekodi, anakwambia habari za kimataifa kwake ndio hizo anasalimiana na kila mtu Afrika Mashariki lakini napenda namna ambavyo huwa anapanga, anapanga mambo yake, yaani siku zote haimbi nyimbo moja kwa moja, anatumia mafumbo mm -hmm. mm. Sasa ukisikiliza nyimbo zake, chukua muda kwanza, utumie mm, fasihi ndio mm. utamwelewa vizuri. Darasa BMJ Kabla nikwambia barazani, tukifungua kipindi, nilikuwa nakueleza yanayoelekea Afrika Mashariki. Um, mahakama ya Kenya sasa inasema uh, naibu jaji mkuu hakufanya kosa lolote katika kuwateua majaji watatu kusikiliza kesi ambayo wale ambao wamefikisha kwa niaba ya Gashagwa. mm -hmm. Wakisema kwamba alifanya makosa, sema pana ile jopo la majaji lipo tu, sawa linaweza sikiliza kesi, hilo jopo litaendelea sasa. Sasa sasa, barazani, uh -huh. Mama na baba wakigombana nyumbani na BMJ ya Mabuire, ama wewe msikilizaji unasikia salilaiisema, hmm. Yani, unastahili Uh, um, ja baba he he, mtoto na, uh, anastahili kuingilia mm. Basi tunaona maoni mengi kweli, kweli kweli, tuanze na huyu Juma Hasan Ejaka kwanza mm. Sijui wanapogombana siu kugombana ni ile ma, kwa kurushiana maneno mm, au kugombana mpaka wanapigana, kwa sababu wengine hakuna kupigana tu kugombana, kugombana. Natu, mm. uh, kugombana. <laughs> <laughs> Aya. <laughs> ah, basi na ndio maanake wasikilizaji pia wamejibu kwa wingi Juma eh, eh, Hassan ijaka anasema eh. Kwanza anaanza kwa kuuliza swali, utakuwa upande upi, utamtetea mama au baba? Ondoka katafute kazi za kufanya au katafute mtu mzima <laughs> aje awaamue? <laughs> <laughs> Huyo amejibu kweli. Wengine sijui kama unaona wanasema, aya, Saidi Delea. Msafiri anasema kutoka msitu wa ngedere kule Mombo <laughs> An... <laughs> anasema ugomvi wa watu wazima hauna budi kujua kwanza wanagombania ya nini, yapo ya kuingilia na mengine <laughs> na mengine... Na mengine kama mtoto upashwi kuyaingilia. Mfano mzee hajapewa Uh, chakula wiki nzima uh, basi utaingilia vipi na hujui chakula amenyimwa kivipi ama kwa nini? Diji Shukuru Msai, nimempenda sana asema, watoto hapa ndio huwa mnapata laana msizozijua zimetoka wapi. Sasa mambo ya watu wazima unaingilia wapi laana? <laughs> <Tila>, <laughs> Endelea ni msikilizaji, sijui we unamaoni gani ambayo ujaandika hapa kwenye Facebook eh? kuna mm -hmm. <laughs> Lakini wengi hapa, Aaron Simon Bahati anasema ni kuachanisha tu, kumwokoa, anaonekana kalemewa, ili wasiumizane. Baada ya hapo mm -hmm. ujihusishe tena na usijihusishe tena mm -hmm. na ugomvi wao. Kuna mtu anasema anaishi kwa msitu wa ngedere mm -hmm. E, anasema, wewe mtoto ugomvi wa watu wazima uenda kujiingiza ndani, upasi kuyaingilia. Mfano mzee ame... kama ana mambo yake ame... anatafuta peo, we unaenda kusikiliza <laughs> Hapo e, alikuwa maanisha chakula au mm, labda kapewa. Hebu soma moja mbili hivi, alafu ndio usome e, e. Naona muda umekimbia sana lakini, Peter Barasa kutoka kule mchaja, kabla kabla si kule Kenya, anasema unaweza kuingilia kulingana na inalingana na ugomvi umetokana na nini. Mm, kama ni jambo linahusisha uh, lina, lina, <laughs> linakuhusisha basi linanihusisha mimi yani, yeye ya, anasema Peter Barasa mm, basi mitaingilia de la mea mkazi, mm. anasema, kama ulikuwepo wakikutana, mm. basi unaweza ingilia, lakini kama hukuwepo... Saa kabisa huyo anazungumza <laughs> kama vile ambavyo tunasema wapenzi wawili eh, uwe nini uwe w macho sana kabla uja ingilia, wakigombana jipe shughuli. Safi kabisa, ndio mambo yalivyo hapo. Msikilizaji, endelea kuchangia kwenye ukurasa wa Facebook kwa sasa mm. tupate ngoma hii. Safi kabisa ngoma hiyo, msikilizaji kama unasikia vile inateremka safi kabisa. RJ Kanira. Hai, mwenzangu Kenneth Bwire, muda unakimbia, twende wapi? Wasikilizaji wanasubiri, tutafute fulusi, tutafute pesa, tutafute peni, tutafute dola, tutafute shilingi eh, uh -huh. Eh, shilingi inatafutwa kwa kila kila hali. Itafutwa vipi sasa? Wanyika walisema shilingi yaua tena maua. Sasa nchini Burundi, wakulima wameamua tutafute shilingi kwa kutumia parachichi eh, uh -huh. E, na wameungana na kuunda vyama vya ushirika katika juhudi za kuongeza thamani ya bidhaa hiyo parachichi. Huko serikali nayo inasisitiza umuhimu wa kuimarisha kuonyesha juhudi za kuongeza mauzo katika masoko ya nje yani, dola, fulusi, paundi zitafutwe, pesa za China. Bmj mridhi na taarifa hiyo, biashara ya parachichi imenoga nchini Burundi, wakulima wakiuza mazao yao ambayo husafirishwa kwa malori hadi kwa wateja wengine katika maeneo mbalimbali mbali, ndani na nje ya nchi, lakini haikuwa hivyo katika miaka ya nyuma. Katika maeneo ya vijijini nchini Burundi, wakulima wanajua jinsi ya kutafuta malori yaliyoegeshwa kando ya barabara ili kuuza mazao yao ya parachichi. Wengine hukusanyika na kutazama kwa karibu, huku makampuni ya kusafirisha bidhaa nje ya nchi yakipima parachichi na kuzipakia kwenye makasha. Eric Nzabimana ni mkulima na mfanyabiashara wa parachichi. Mimi hukusanya parachichi kutoka kwa wakulima katika eneo hili, kwa sababu watu hapa wanaaminiana. Wanaleta kila kitu wanachonacho, kuanzia kreti mbili, kumi au hata ishirini, nami nazipeleka ili kusafirishwa nje ya nchi. Biashara kama hii, ambayo ni taswira ya kawaida wakati wa kipindi cha mavuno, kwa muda mrefu imetoa fursa kwa wakulima wadogo wadogo wa chi kuuza bidhaa zao katika nchi ambayo mara kwa mara hutajwa kama iliyo maskini zaidi duniani. Lakini biashara hiyo sasa inaonekana kuimarika kwa kiasi kikubwa, baada ya serikali ya nchi hiyo kushirikiana na vyama vya ushirika ambavyo vimekuwa katika mstari wa mbele kutetea masharti kwa wafanyabiashara wa kigeni wa parachichi. Mwaka mmoja tu uliopita wakulima waliokuwa wakiuza parachichi zao kwa wasafirishaji walipata senti kumi za Marekani kwa kilo moja ambacho ni kiasi kidogo mno cha pesa. Siku hizi wakulima wanapata takribani senti sabini kwa kiasi sawa, ongezeko la kutia moyo kwa watu ambao hasa wanalima ili kulisha familia zao. Mabadiliko mengine ni kwamba malipo kwa dola za Marekani sasa yanaingia katika akaunti za benki za vyama vya ushirika vya wakulima ambavyo hulipa wanachama wao moja kwa moja mara tu wasafirishaji wa parachichi wanapoondoka. Kampuni ya Green Gold Burundi ambayo ina makao yake makuu katika mkoa wa kaskazini wa kayanza na inawakilisha wakulima wapatao elfu mia mbili nchini kote ni moja ya makampuni ya madalali ambayo yana nafasi nzuri zaidi kuliko wakulima binafsi kuhakikisha kwamba wanapata haki yao zakari munzezero ni mkulima wa parachichi kwa msimu tunaweza kupata wastani wa kilo milioni mbili hiyo ni sawa na tani elfu mbili za parachichi aina ya Haas na faj lakini kwa parachichi aina ya chokwet na hata broden wanauza kwa magunia, magunia mengi zaidi. Burundi, nchi ndogo na yenye milima ikiwa inatoshana na jimbo la Maryland nchini Marekani, ni nyumbani kwa takriban watu milioni 13. Kilimo ndio shughuli kuu ya kiuchumi, na watu wengi katika maeneo ya vijijini kama vile Kayanza wanalima tu viazi na mboga ambazo watatumia kwa mwaka mzima. Kwa wengi hata hivyo, kilimo cha parachichi kimekuwa chanzo kikubwa cha mapato. Baadhi wanasema Burundi inaweza kuiga nchi ambazo zinafanya biashara hiyo kwa kiwango kikubwa. Baada ya kugundua kwamba awali wanunuzi walikuwa wanasafirisha bidhaa hiyo hadi katika nchi jirani kama vile Tanzania ambako inapakiwa tena na kusafirishwa hadi kwa masoko mengine ya kimataifa, baadhi ya wadau sasa wanashinikiza kuhusu umuhimu wa kusajili mawakala moja kwa moja ambao wananunua bidhaa hiyo na kusafirisha kwa masoko ya kimataifa, hatua ambayo inamaanisha kwamba mkulima anapata faida zaidi kuliko ilivyokuwa awali. Kutoka meza ya biashara, BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika. Hizo ni fulusi zimetengenezwa kupitia parachichi. Asante neanzi za nyo, BMJ Mridhi neanzi za nyo Aida Isa kwa kuwa mwelekezi wa kipindi neanziza nyo msikilizaji, kwa muda wako. Mimi naitwa Kennes Bwire, nimeshirikiana na BMJ Mridhi. Tweanziza ya nyo yani, tunashukuru sana. Habari za ndani na kimataifa. Maisha michezo na burudani. Halo. Habari za ndani na kimataifa maisha michezo na burudani kisha siku imekwisha noripiti noriwai unamtaka huda makajala go fight Dar es Salaam imekucha ukilala good night aajari ajari anacha barabara pu na kumbe kenge uko kwenye msafara huu