Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Hujambo, msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, ninakukaribisha katika matangazo haya ambapo ni Oktoba 25 mwaka huu wa 2024. Baadhi ya vile ambavyo tutazungumzia ndani ya dakika 30 ni pamoja na kipengele cha jicho letu, tutakupeleka mpaka kule Mbea nchini Tanzania, ambapo tutaungana na mwenzetu Lucy Patly Patrick akimwangazia binti anayeitwa Elen Sisia, mkurugenzi wa taasisi ya masuala ya elimu H Education Foundation, akizungumzia maswala ya jicho letu. Nam na mimi hapa studio, Mkamiti ni Abdu Shakur Abud, tukiwa pamoja nanyi huko kokote pale ulipo, karibu katika Vio Express, ambapo baadhi ya mambo vilevile tutazungumzia vile juu ya hali ya haki za binadamu huko Kenya, wanaharakati wanazungumzia swala hilo. Tutakuwa pamoja na burudani bila shaka, ambapo tutakwenda moja kwa moja hadi studio zetu za Mombasa na zaidi ya hapo. Katika habari nyingine ni kwamba Uganda imejiunga na BRICS, ikiwa moja kati ya nchi za Afrika, ikiwa ni pamoja na Algeria na Nigeria haswa. So, vilevile kumbuka katika VOA Express tunakuletea burudani ya muziki. Baadhi ya wanamuziki tutakao wapiga hii leo ni pamoja na Ali Kiba akishirikiana na J Melody wanakwambia hatari. Basi usiondoke, hakikisha unapata kibao hicho. Naam, basi kabla ya kupoteza wakati, na twende moja kwa moja katika maswali yetu ya leo. Habari moja muhimu ni kama alivyosema, ni kwamba huko Kenya mjini Naivasha wana harakati wadau wa haki za binadamu asasi za kiraia walikutana na kujadili masuala mbalimbali ambayo yalihusiana na kuzorota kwa hali ya kibinadamu nchini Kenya. Vilevile vile, vile walizungumzia swala la kuwepo na mauaji ya kihala mauaji yasiyojulikana ya haki za binadamu, bila kujua nani anatenda mambo hayo, hakuna mtu anafikishwa katika mahakama. Na kulingana na shirika la haki za Afrika chini ya mwavuli wa Haki Mitaani ni kuwa kesi zaidi ya themanini na moja zimeripotiwa za watu kutekwa nyara huko Kenya katika mwaka huu. Kulingana na mkurugenzi mtendaji wa shirika la Haki Africa Yusuf Abubakar, ni kuwa wana mpango wa kuita Umoja wa Mataifa ili kukomesha na kuja kuona nchini Kenya ukiukaji wa haki za binadamu. Nimepata fursa kuzungumza na Naila Abdallah wa shirika la Sisters for Justice kutoka Mombasa miongoni mwa mambo mengi ni mauaji ya kiholela na kunyanyaswa na kuteswa kwa wanawake. Nikamuuliza swala hilo, wamelijadili namna gani? Swala hili sana sana tumeweza kulikemea na tumeweza kui kondem kwamba hatutakubali sisi kama viongozi wa kina mama ama kama wanawake katika hii nchi kuweza kupoteza hali yani maisha yetu, kuweza kuuliwa kama wanyama, kama waku ni njia moja au nyingine kuonyesha kwamba wanawake hawana, hawana hawana nguvu katika eneo tunalotoka. Wanawake bado wanapitia madhila, wanawake bado hawajapewa kipaumbele. Pengine tunaona ni disappearance isiweze kueleweka, lakini suala yetu ni kwamba hili jambo likifanyika mbona hatupati taarifa? Kama uh, example ya jana tu na juzi tumeweza kuona mama ameuliwa na watoto wake kutoka eneo la Isili na hadi, wasa, hadi saa hizi hakuna aliyeshikwa na aliyeshikwa la pengine labda atatolewa. Tumekuwa na visa mbalimbali mbali kama hivi, lakini hatupati jibu kamili, ndiposa tumesema hii mambo yakiendelea hivi, bila shaka kina mama tutatoka barabarani, tutafanya maandamano, tutaweza kuangalia ni jinsi gani maalum serikali itaweza kutuchukulia sisi kama wanawake ulioko katika nchi hii kuweza kutetewa haki zetu. na unafikiri hali hii imezorota, imekuwa mbaya zaidi kwa sababu gani, wanawake kushambuliwa na kadhalika? Mingi mm, mm, sana. Ukiweza kuangalia tunavyoelewesha ni kwamba wanasema hali ya uchumi poverty level imezidi, wanapata wengine lazima watembee na mtu ndio yapate pesa unapata mtu haumjui, lakini madamu ameponesha visenti kidogo, anaona anapadipo. Wengine pia tunasema kwamba ni ukosefu wa empowerment, yaani lack of empowerment within the society. Haimaanishi kwamba wewe umaskini wako ndo itakupelekea wewe katika hali mbaya, unafaa ujiangalie ni jinsi gani utaweza kujikimu katika maisha. Yapo ndipo Sisters for Justice tumechukua mkondo maalum kuweza kuisaidia jamii. Iwapo huku hakuna natija, basi sehemu nyingine kama kwa ukulima, kama kwa kufanya biashara, kama kwa kushona, kama kwa kufanya mambo ya baharia, ni njia moja au nyingine mwanamke kuweza kujitoa katika mazila hizi hali tunazoziona. Nam, huyo ni Naila Abdalla akizungumzia mkutano wa wanaharakati wa, wa haki za binadamu akisema kwamba wanataka serikali ichukue hatua, lakini wanahisi kwamba wanasiasa wote wamenunuliwa, hawezi kuchukua hatua hiyo. Basi bila muziki katika Vio Express mkamiti haiwezi kuwa sawa. Basi Alikiba na J Melody hatari hafikia kikongo ukanikaribisha kabisa ukani Jali, mm -hmm. Kiba, na kundi, hatari, hatari, mm -hmm. hatari. Express hapa. Kutoka hapa Washington DC. Basi, msikilizaji, wakati tunasonga mbele tunaingia katika kipengele kingine ambapo Abdul Shakur, unafahamu kwamba muziki huu tunaosikiliza una faida nyingi sana A, muziki bila shaka una faida nyingi, inaburudisha roho <laughs> na mambo mengi. Sasa kuna nini tena muziki? Basi we unajua tu naburudisha roho? Hapana, kuna mambo mengi tu. Katika maswala ya afya muziki huu pia unasaidia sana eh, katika uh, kupunguza maswala ya msongo wa mawazo, na hii ni kulingana na ripoti ambayo ya utafiti kutoka Mohas kule nchini Tanzania wakishirikiana na watafiti kutoka nchi za nje. Sasa basi, kama tunavyofahamu, jamii inapenda kusikiliza muziki, hususan vijana wanapenda kusikiliza muziki wa kizazi kipya. Lakini je, wanaelimishwa vipi kujua umuhimu wa kusikiliza muziki kwamba sio sehemu tu ya burudani, bali ni sehemu ya tiba ya afya ya akili? Kwenye laini ya simu tunaye dokta Edward Kija kutoka nchini Tanzania. Karibu dokta Kija. Uh, asante sana, asante sana mkamiti Nam basi, kama ambavyo uh, utafiti wa wanasayansi wa MUHAS wakishirikiana na wanasayansi kutoka uh, mataifa ya nje wanaeleza kwamba muziki una faida nyingi kwa afya akili na kimwili, ikiwemo kupunguza msongo wa mawazo na wasiwasi. Sasa vijana kama nyinyi madaktari, mnaoelimisha vipi kujua umuhimu wa kusikiliza muziki ni sehemu ya tiba ya afya akili? Ya uh, kama ulivyosema uh, sasa hivi kumekuwa na ongezeko kubwa la matatizo ya akili ikiwemo tatizo la msongo wa mawazo ambalo limechangiwa na mambo mbalimbali ambayo yamekuwa yakitokea kwenye jamii, uh, shughuli za kazi na shughuli zingine tu za kimaisha ambazo zimekuwa zikiongeza hili tatizo la akili pamoja na msongo wa mawazo lakini tafiti mbalimbali mbali, ambazo zimefanyika duniani ikijumulisha pamoja na tafiti zilizofanyika Tanzania zinaonyesha kwamba iwapo mtu atapata sehemu ambayo iko tulivu, mazingira ambayo yako tulivu yanaweza yakamsaidia kwa kiwango kikubwa sana kupunguza hilo tatizo la msongo wa mawazo, na mojawapo ya vitu ambavyo vimegunduliwa vinaweza vikasaidia kuleta huo utulivu na kupunguza msongo wa mawazo kimojawapo ni muziki na Mziki ule ambao unakuwa unaburudisha zaidi, eh, wanasema mziki laini unasaidia vizuri zaidi katika kupunguza hilo msongo wa mawazo. Kwa mojawapo ya vitu ambavyo vinatumika kuelimisha vijana ni kwamba eh, baada ya shughuli zao za kawaida za kijamii za kujitafutia riski, ni muhimu pia wakapata muda wa kupumzika, eh, kusikiliza muziki huo laini. Eh, kijumisho pamoja na kufanya mazoezi yanasaidia kwa kiwango kikubwa kupunguza hiyo tatizo la msongo wa mawazo. Lakini Dr. Kija, tunapozungumzia hili swala la muziki, ah, tunatakiwa tusikilize muziki kwa muda gani? Nusu saa, masaa mawili? Na pengine mara ngapi? ah, ah, kwa kwa tatizo la hili la msongo wa mawazo kusikiliza mziki mara nyingi zaidi na kwa muda mrefu zaidi kunasaidia kwa kiwango kikubwa zaidi. mm -hmm. Kwahiyo kama mtu anaweza akapata akasikiliza mziki kwa muda usiopungua dakika arobaini na tano mpaka saa zima kwa siku itamsaidia, lakini akisikiliza zaidi pia inasaidia katika kupunguza hiyo tatizo la msongo wa mawazo. Na hii ni kila siku, ama mara mbili kwa wiki, au haina muda haina muda maalum, lakini kadi kwa sababu haina, ukisikiliza mziki sio kwamba utapata madhara, sio kama dawa zingine ukinywa mara nyingi zaidi utapata madhara. Kwa hiyo kadi, kama mtu atakuwa anapata muda wa kusikiliza mziki eh, mara nyingi zaidi eh, ndio hivyo utakavyozidi kusaidia katika kumpunguzia tatizo la msongo wa mawazo. Shukran sana Dr Edward Kija kutoka jijini Dar es Salaam, Tanzania, kuwa nasi katika kipindi hiki cha VOA Express ambapo tumemulika tu uh, kwamba suala la kusikiliza muziki nyororo unapunguza tatizo la afya ya akili na mwili. Basi msikilizaji, kaa tayari kupata habari za kimataifa. What? Waziri wa mambo ya nje wa Uturuki anatarajiwa Jibuti wiki ijayo kwa mkutano wa mawaziri kati ya Uturuki na Afrika. Mkutano utaangazia namna ya kuimarisha ushirikiano kati ya Ankara na bara la Afrika. Uturuki ambayo ni mwanachama wa NATO imeongeza juhudi za kuimarisha uhusiano wake wa kidiplomasia na ushirikiano na nchi za Afrika katika miaka hivi karibuni, hasa katika biashara na kutoa msaada wa kijeshi kwa baadhi ya nchi za Afrika. Mkutano huo utafanyika kati Novemba mbili na tatu na utahudhuriwa na wawakilishi wa nchi kumi na nne za Afrika pamoja na waziri wa mambo ya nje ya Uturuki Hakan Fidan. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani kwa upande wake, Antony Blinken amekutana na waziri mkuu wa Lebanon leo Ijumaa na kuzungumzia mashambulizi ya Israel nchini humo, wakati Washington inaendelea kuishinikiza serikali ya Beirut kukabiliana na Hezbollah. Blinken alikutana na Najib Mikhail mjini London akiwa kwenye safari kutoka mashariki ya kati. Najib alikuwa katika mkutano kuhusu Lebanon mjini Paris Alhamisi. Marekani ambayo ni mshirika mkuu wa kisiasa na kijeshi wa Israel imetaka juhudi za kidiplomasia kuchukuliwa kumaliza mashambulizi kati ya Israel na Hezbollah. Blinken anasema kwamba Israel inastahili kuhakikisha kwamba hakuna raia anajeruhiwa au kuuawa, pamoja na walinda amani wa Umoja Mataifa au wanajeshi wa Lebanon. Magenge ya uhalifu huko Haiti yameshambulia helikopta ya Umoja wa Mataifa na kuilazimisha kutua katika mji mkuu wa Porto Prince, katika shambulizi la hivi punde mjini humo, wakati machafuko yakiendelea kuongezeka. Hakuna mtu aliyejeruhiwa katika shambulizi hilo la risasi kadhaa dhidi ya helikopta iliyokuwa imebeba abiria kumi na watano na wanahewa wake watatu. Shambulizi limetokea miezi kumi na mitano baada ya uwanja wa ndege wa kimataifa wa Haiti kufunguliwa. Uwanja wa ndege ulikuwa umefungwa kwa karibu miezi mitatu kutokana na mashambulizi ya makundi ya wahalifu. Mmoja wa makamanda wa kundi la waasi wa Lord Resistance Army LRA Thomas Coelo amehukumiwa miaka 40 gerezani na mahakama ya Uganda kwa uhalifu wa vita, mauaji, unajisi, kuwateka watu nyara na kwa nyanyasa. Coelo alipatikana na makosa kadhaa ya uhalifu wa vita mwezi Ogasti, na kuwa mara ya kwanza kamanda wa ngazi ya juu wa kundi la LRA kuhukumiwa na mahakama ya Uganda. Kundi la LRA lilianzishwa miaka 1980 chini ya kamanda Joseph Konyi kwa lengo la kuipindua serikali ya Uganda na kufanya uwasi kwa zaidi ya miaka ishirini ambapo lilipambana na jeshi la serikali kaskazini mwa Uganda. <coughs> Ndio inafaa <laughs> kabisa. Leo siku ya Ijumaa mkamiti kutoka idhaa ya Kiswahili ya South America, tunaendelea wiki inakwenda, siku zinakwenda mbio mbio kabisa, tukiwa tunakaribia uchaguzi hapa Marekani, hali ni motomoto -moto, lakini hivi sasa, hebu tuangalie katika jicho letu, ambapo tunaangazia binti anayejulikana kwa jina la Helen Sisia, mkurugenzi wa taasisi ya her... Education Foundation ambayo inawasaidia wasichana wanaopata ujauzito wakiwapo shuleni ili kuweza kurudi shule baada ya kujifungua na kutimiza ndoto zao. Helen pia ni mmoja wa mabinti aliyekutana na changamoto hiyo lakini alifanikiwa kurudi tena shule na ameandaa filamu inaitwa Nafasi kwa ajili ya kupeleka zaidi ujumbe kwa jamii. Hebu tumsikilize anasemaje. Kwa majina naitwa Helen Sisia. Mimi ni mwanaharakati wa masuala ya watoto wa kike, wanawake pamoja na vijana. Harakati zangu za kutetea wasichana uh, waliopata ujauzito wakiwa shule zilianza baada ya mimi kupata hiyo changamoto, lakini pili ziliongezewa kasi baada ya tamko la aliyekuwa rais wetu alilolitoa mwaka elfu mbili na kumi uh, na saba la kuzuia wasichana walopata changamoto ya ujauzito kurudi tena shuleni. kwa hiyo, uh, sababu ilikuwa ni hiyo nawasa, wakizingatia mimi tayari nilikuwa nimeshapata nafasi ya kurudi shule baada ya kujifungua. Na kurudi shuleni ulikutana na changamoto gani? Nilikumbana na changamoto kubwa ya kuwa na ile inferiority complex. Nilikuwa nashindwa kuzungumza na wenzangu kwamba nilipata changamoto hii na, na kwa mpaka namaliza shule sekondari, sikuwa nimezungumza na wenzangu kwa uwazi nini kilinitokea. Unatumiaje safari yako hii kuweza kuwasaidia wasichana wasiweze kukosea, na labda ambao tayari wako kwenye changamoto hiyo wanawezaje kurudi na kutimiza ndoto zao? Kupitia safari yangu hiyo ya changamoto hiyo na kuweza kurudi shuleni, nimesajili uh, taasisi soko ya kiserikali inaitwa High Education Foundation ambayo tunajikita na mambo mengi, lakini moja ya mambo ambayo tunafanya ni, ni hilo la kuhakikisha wasichana narudi shuleni kwa kupaza sauti zao kwa kuzungumza na jamii na kutaka jamii ibadili mtazamo. Kuhusiana na wasichana waliopata changamoto hiyo, umeandaa filamu yako inaitwa Nafasi. Ni ujumbe gani ambao unajaribu kuupeleka kwa jamii? Ujumbe mkubwa uliopo kwenye ile filamu uh, ni changamoto ambazo wanakutana na, nazo wasichana waliopata changamoto hiyo au ujauzito wakitaka kurudi shule, kuna changamoto nyingi za unyanyapaa Umaskini na vitu vya namna hiyo. Kwa hiyo, sisi ujumbe wetu mkubwa kwenye hiyo uh, filamu yetu ni kwamba jamii ibadili mtazamo na iwaone hawa wasichana ni watu ambao wanastahili na wana haki kama binadamu wengine. Shukrani sana. Ni huyu anaitwa Helen Sisia kutoka Her Education Foundation huko Mbeya nchini Tanzania. Tupate burudani ya muziki kutoka The Ben anakuambia plenty. On and. I He's you so and nam uh, the Ben uh, huyo mwana muziki anapatikana pia katika Apple Music ana midundo moto, moto. Ametokea huko wapi? Nafikira Afrika Mashariki hana kosa lolote. Muziki wake mtamu, burudani umetulia kabisa mkamiti, hasa siku ya Ijumaa ndio mwanzo wa maandalizi ya wikendi, unatakiwa upate muziki nyororo <laughs> ya, muziki mzuri daktari <mambua>. <laughs> amesema muziki mzuri sana kutuliza roho, manake usiwe tu na matatizo ya akili, lakini pia wewe kupumzika baada ya wiki nzima ya kazi. Nakuambia, utafanyaje bila ya kusikiliza muziki, umekaa umetulia vizuri unapumzika. Na mambo mazuri haya, muziki unayopata ndani ya Press, bila shaka. Ha, swa, basi. Kama kawaida siku ya Jumaa huwa tunakuletea pia kipengele kile cha michezo na na burudani burdani. Asante, naona nimejiunga nanyi kwa sababu kuna mengi ya kueleza wikendi hii katika michezo na pia burudani. Nikianzia na habari za humu nchini, rais wa kamati ya kimataifa ya olimpiki Thomas Bach yuko katika ziara ya siku tatu hapa nchini Kenya. Katika ziara hiyo amekutana na viongozi wa mashirika mbalimbali mbali ya michezo kama vile kandanda, kriketi, rugby, voliboli, riadha na michezo mingineyo. Mapema leo Ijumaa, Bach amemtembelea rais wa Kenya William Ruto katika ikulu ya Nairobi, ambapo amejadili uwezo wa Kenya kushiriki michezo kama vile riadha na mingineyo. Hapa kwenyewe kuna mwakilishi wa kamati hiyo Paul Tergat, ambaye ni mwanariadha mstaafu, pamoja na wengine kutoka mataifa mengine ya Afrika. Wameeleza kamati hiyo ya IOC kwamba wanahitaji Afrika iongezewe nafasi kushiriki mchezo ya Olimpiki. Kwa mfano, wamesema mchezo wa basketboli una nafasi kwa Afrika baada ya Sudani Kusini kufanya vyema katika olimpiki iliyokamilika mwaka huu. Lakini pia wameelezea gharama, wakati wana michezo wa Afrika wakijaribu kushiriki michezo mbalimbali. Rais Bach aliyetokea Senegal akiwasili hapa Kenya yuko katika ziara ya Afrika kuchukua maoni kuhusu kinachostahili kubadilishwa na pia amesema bajeti imeongezwa kuanzia mwaka ujao kuelekea olimpiki ya 2028 huko Los Angeles, Marekani. Katika mkutano huu wa Kenya, kimoja kimetajwa ni kujumuisha mchezo wa kriketi katika olimpiki hiyo ya Los Angeles. Haya, sasa, kandanda ya wasichana chini ya miaka 17 kuwania kombe la dunia inayoendelea huko Dominican Republic, baada ya timu ya wasichana ya Kenya pamoja na Zambia kuondolewa, Nigeria imesalia katika michezo hiyo ikiwa sasa inaingia robo fainali leo na kesho Wasichana wa Kenya walipata sifa kwa kupata ushindi dhidi ya Meksiko, lakini wakaondolewa. Wenzao wa Zambia walipoteza mechi zote tatu, na huku nyuma, wasichana wa Nigeria wakashinda mechi zote tatu na kufuzu kwa robo fainali. Leo hii Nigeria wanacheza dhidi ya Marekani, Korea Kaskazini wanacheza na Poland. Kesho Jumamosi Uhispania dhidi ya Ekuador na Japan wakicheza na wasichana wa England Asuna. Tukamilishe na burudani. Nairobi imeanza kuandaa mashindano yatakayofanyika wiki ijayo, ambayo ni tamasha kubwa ya dance the Afro Latin tamasha vijana wanaojihusisha na densi na muziki wa aina hiyo wanawasili kutoka nchi mbalimbali. Kwa mfano, Jeos Leon na Kertu kutoka Estonia wako Nairobi. Pia wasanii wa mziki kutoka Tanzania kwa jina la Urban Kis wamealikwa kushiriki Afrolatin Tamasha. Wanajiandaa kushindana na wenzao wengi tu kutoka Kenya, kama vile Dance With Me Malindi. Afro Latin Tamasha ni fursa nyingine ya kusherekea mziki wa Kiafrika pamoja na muziki wa Kilatini. Mmoja wa waandaaji Robert Mnene ameambia waandishi wa habari kuwa tamasha hiyo ni kusherehekea utamaduni wa kihistoria. Naona kwa sasa ni hayo katika spoti na burudani. Josephat Kioko, VOA Mombasa. <mimitra> Nam Joana anakuambia mm -hmm. Na huyo ni Josfat Kioko, asante sana kwa burudani na michezo umesikia. Ha, so, mambo hayo hasa midundo mizuri mitamu, ndivyo mambo yanavyokwenda kwa wakati huu. Hebu abdu Shakur, tuangalie swali la leo tulilolibandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook linasomeka vipi? Linasema uchaguzi Marekani wa pamba moto, wagombea wasaka wapiga kura. Je, ungependa kuona kitu gani? na mtu wa kwanza Mazoea na Mpanga ameandika yeye angependa kuona amani imetamalaki, yaani imetawala kila pembe ya nchi hii ya Marekani, kwa kuwa kuna maisha baada ya uchaguzi. Naye maishara Jean Baptiste kutoka Goma Kivu yanasema kwangu mii binafsi, ningependa Donald Trump aingie madarakani, kwenda kwa sisi wakongomani na watu wa Israel na maeneo yote tunaishi ambapo kuna vita, labda amani inaweza kurejea, kwani watu wa Biden waifanya dunia yote nzima kuwa yeye yenye vita, watu wanauawa kiholela. Hawa wamesikia ujumbe wa Trump akisema kwamba atarudisha amani. Haya basi, anasoma uh, ujumbe ambao unatoka kwake. Ushindi Paul Balozi anapatikana Rwanda, katika wilaya ya Nyabihu, tarafa ya Rambura, kata ya Nama, ameandika yeye anapenda kuona mgombea urais Kamala Harris kufuzu kura ya Marekani kama mwanamke wa kwanza kuongoza Marekani. Prince Di Mwalo kwangu mimi ningependa sera za wakimbizi kuwa kipaumbele, maana ndugu zetu wamekuwa wakipoteza maisha yao kisa kuingia Marekani. Nasoma ujumbe kutoka kwa Goligota Magabe Mkono, anapatikana uh, Geita unit huko Tanzania. Amesema yeye anatamani kumwona Donald Trump akirejea kwa mara ya pili tena, japo Donald Trump hapendi nchi za Afrika, na atakaporejea mataifa ya Afrika yatachangamka na kupiga hatua na yataacha kutegemea misaada kutoka Marekani. DJ Shukuru Musavi anasema kutoka mjini Butembo, maeneo ya huko DRC. Kamala tambua kwamba kumshinda Donald Trump ni kama kupiga ngoma kwenye maji. Shukrani sana Maishara. Hali kadhalika tunakushukuru wewe Didi Arusahani, shukrani kwa mchango wako Mohamed r abu aiman na Peter Barasa ambaye umesema unapatikana Kabras, Kenya, unasema ungependa kuona mwanamke wa kwanza mweusi akiongoza Marekani. Naitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana naye Abdushakur Abud, upande wa pili ni Aida Isa. Tunakutakia usikilizaji mwema kutoka hapa Washington DC. <coughs>