Nam, karibu karibu karibu karibu msikilizaji katika kipindi kingine cha VOA Express. Tayari ni siku nyingine murwati kabisa, siku ya Jumatano, Novemba 6 mwaka 2024. Msikilizaji, mambo ni mazito kwelikweli ndani ya studio hii leo, tukiwa tunamulika kwa kiasi kikubwa uchaguzi wa Marekani. Hatimaye, baada ya uchaguzi, mshindi amepatikana, na mshindi si mwingine, ni rais wa zamani wa Marekani Donald Trump amerejea tena kwenye kiti chake cha urais nchini Marekani baada ya kuibuka na ushindi katika uchaguzi ambao ulifanyika hapa Marekani hapo jana. Na hivi sasa, msikilizaji, matokeo ya uchaguzi tayari yanajulikana na kura zinaendelea kuhesabiwa. Kuna upande wa wabunge, kuna upande wa maseneta. Mambo ni mengi kwelikweli kwenye, kwenye, kwenye uchaguzi wa Marekani mwaka huu. Vilevile kuna magavana ambao nao walikuwa wakigombea. Mambo yako namna gani? Basi utayasikia yote haya kwenye VOA Express. Nakupa vitu vizito, vitu muhimu kabisa, kaa standby kupata vitu vizito, nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari, siko peke yangu hapa studio bila shaka mi naitwa BMJ Murithi, karibu tena kwa mikono miwili tu na uh, kuamkia um, msikilizaji. Wakati kama alivyoeleza mwenzangu, mambo ni mengi sana, lakini kinachozungumzwa zaidi kama ulivyosikia ni siasa za hapa Marekani, eh, baada ya jana siku yenye shughuli nyingi eh, na vilevile ah, yale yaliyofuatia usiku wa kuamkia leo kuhesabiwa kwa kura, na sasa eh, matokeo yameanza kuwa bayana yote hayo tutayazungumza, lakini pia nafasi ya mwanamke katika siasa za Marekani baada ya uh, yale yaliyoshuhudiwa ambapo makamu rais Kamala Harris, kuna wengi ambao pia walitarajia angekuwa mwanamke wa kwanza eh, kuwa rais wa nchi hii. Wanawake wanasema nini? Yote hayo ni baadaye kidogo. Sandi Shomari. Bila shaka tutayamulika haya, lakini vilevile vile, usisahau msikilizaji, kipindi hiki akiendi bila burudani ya muziki, itakuwa tunakugongea ngoma hapa na pale, eh, upate vitu vizito, vitu vinavyoendelea kupamba eh, na kubamba wengine, wasoi wanakuambia msikilizaji. Pia usisahau msikilizaji, tuangalia katika maswala yetu ya barazani, tukimulika wewe, msikilizaji, una maoni gani kuhusu matokeo ya uchaguzi wa Marekani? Sasa wewe mwenyewe, msikilizaji, na wewe mm-hmm. tukusikilize utuambie kile ambacho umekiona na unachotaka kutueleza basi bila shaka BMJ Muridhi, moja kwa moja tuelekee kwa wasikilizaji wetu ambao wamekuwa kufuatilia uchaguzi na ambao wamepiga kura wenyewe vilevile, mm -hmm. kushiriki uchaguzi huu. Lakini kwanza, Sani Shomari, uh -huh. uh, kulingana na mtandao wetu wa VOA Swahili naam, e, tuwaambie wasikilizaji vipi, nambari zinaonyesha nini? Eh, kuhusu hasa hiki kinyang'anyiro cha uraisi moja kwa moja, eh, zile ripoti tuko nazo na zimethibitishwa. Eh, kufikia sasa wale wajumbe eh, kura za wajumbe ambazo rais wa zamani Donald Trump amejizolea 277, hizo zimethibitishwa na vilevile Kamala Harris, makamu raisi, kufikia sasa uh, kura za wajumbe zilizothibitishwa thibitishwa kumbako nazo ni 224. Hapo ndipo tulipo, sande Shomari, bila shaka, na ukiwa hapo bmj, maana yake ni nini? Maana yake ni kwamba tayari Trump ni rais mteule wa 47 wa Marekani, kwa sababu hizo kura za wajumbe watika ili ilio rahisi ni 270 ya ameenda zaidi hata zaidi mpaka mia mbili sabini na saba na wanazungumza hapa kuhusu Uh, kwa Kiingereza wanasema the path. Mm, path ya kuelekea kwa urais <laughs> you know, njia inaonekana <laughs> <ilo. laughs> ni nyembamba mno kwa uh, uh, uh, makamu, makamu rais Kamala Harris eh, na inaonekana ni pana uh, kwa Donald Trump tayari ameshafika. Kwa hiyo, msikilizaji, hakuna jinsi yoyote Kamala Harris makamu rais wa Marekani angeweza kufika uh, kufika hiyo nambari aliyosema sana Shomari ya 270 kwa jinsi ambavyo ya mambo yalivyo kwa sasa. Sawa, basi, kama ulivyosema, tuende basi kwa wasikilizaji wetu ambao ni wapiga kura, wao wanasema hii ni kuhusiana na matokeo ya uchaguzi. Ni naye hapa Samson Masatu au Chief Chaka maarufu, tuambie. Mimi nilikuwa nakutarajia kwa asilimia karibu mia moja kwamba Trump atashinda kwa sababu, sababu kubwa ni kwamba Demokrat walikuwa na wagombea wa, lo, ambao ni wiki kuanzia kwa Biden mpaka kwa huyu mama. Kwanza Biden, tuanze na Biden. Biden alikuwa alikuwa amesha kuwa mzee sana kiasi kwamba hata hata kudibeti tu kwenyewe ilikuwa ni shida, na mambo mengi alikuwa anashindwa kuyafanya kwa sababu alikuwa amesha kuwa ni mzee, ameanza kupoteza mze, fahamu. Pili kwa huyu mama ni kwamba hakuwa amejiandaa kuwa mgombea, ni kitu ambacho alishtukizwa kwa hiyo ile ilikuwa ni advantage kubwa sana kwa Trump, ambaye alikuwa amejiandaa kwa muda mrefu. Hizo ni sababu ambazo zilifanya mimi niamini kwamba Trump lazima atashinda tu, kwa sababu uh, kwanza mama hakuwa amejiandaa. Hata kama angekuwa amejiandaa, mama bado alikuwa ni hata ukiongea um, tu weni, kwa na democrat wengi, mimi ilikuwa naongea nao, walikuwa wanasema kwamba hata kama wangempa mama mama bado alikuwa ni mtu ambaye ni dhaifu, alikuwa hajaonyesha chochote kwamba anaweza akawa kiongozi wa kuongoza kitaifa. Kwanza tuanze na sera za sera za Trump. Kwanza sio kwamba matarajio ya Afrika, kwanza matarajio ya hapa nyumbani. Trump yeye sera zake kwanza ni Amerika first. Matarajio ya nyumbani ni kwamba kwanza uchumi, uchumi hapa, inflation iko very high, kitu ambacho ndicho kilichofanya wapiga kura wengi wamwamini Trump kwa sababu Trump alipokuwa rais kipindi chake inflation ilikuwa iko chini sana hali ya kuondoka inflation ikapanda. Pili ni hali ya usalama. Sasa hapo, nturudi katika mpaka na Afrika na dunia kwa ujumla. Trump ni mtu ambaye hapendi mambo ya vita, ni mtu ambaye anapenda kunegotiate, pamoja na kwamba watu wengi wanafikiri kwamba Trump anaongea mambo ya ovyo. Trump yeye moja ya sifa zake kuwa ni kwamba anajua kunegotiate. Mfano mzuri ni kwamba Trump alipokuwa rais kulikuwa na uwasama kati ya Saudi Arabia na Israel. Trump aliweza kuuzima baada ya kunegotiati nao, akawapatanisha au uh, Israel na jumuia za umoja wa Kiarabu. Trump ndie aliyewapatanisha. Kwa hiyo Trump, dunia itegemee kuwa na amani, hata vita hivi vya Ukraini vitakwisha, kwa sababu Trump ni mtu ambaye ni mtu wa amani, kwamba watu wanamuona kwamba ni mtu ambaye anaongea vitu vya ovyoovyo sana hiyo ni tabia yake tu kwamba mtu ambaye amekulia New York, ndio tabia ya watu ambao walizaliwa na kukulia New York. Asante sana. Huyo ni Samson Masatu maarufu kama Chief Chaka kutoka jimbo la Maryland, akieleza jinsi alivyovutiwa na ushindi wa rais wa zamani ambaye, rais mteule wa sasa, Donald Trump kurudi tena kwenye madaraka akiwa rais 47 wa Marekani lakini vilevile nilizungumza na BMJ mm -hmm, kuangalia zile siasa tulivyosema sasa za kwenye mashina mengine, zile siasa zingine za mvutano, sio tu rahisi. Kulikuwa kuna kama unavyosema, kuna wabunge, kuna maseneta na kuna magavana. Magavana mojawapo muhimu ilikuwa ni jimbo la Ohio, ambapo seneta aliyekuwepo madarakani alikuwa na upinzani mkali dhidi ya mpinzani wake ambaye, kama unafahamu, makamu rais mteule anatokea jimbo la Ohio. mm -hmm. Kwa hiyo hapa palikuwa na kazi kubwa sana kwenye useneta Nazungumza na Bwana imalia tu tueleze hali ilivyokuwa upande huo wa Ohio kwa eneo la, la senata kwa Ohio ni upset, kwa sababu Beni Moreno ambaye alikuwa anashindana na, na Sharon Brown ambaye Sharon Brown yeye alikuwa ni current senato kwa stati yetu Ohio, lakini inaonekana uh, kwamba maeneo mengi ya sababu uh, ya maeneo ya vijijini yame take over na kufanya uh, maamuzi ambayo amempa uh, John Moreno, Ben Moreno, uh, asilimia kubwa sana katika uh, nafasi ya ushindi, na matokeo yake uh, wamijini wengi ambao ndio wamekuwa uh, wakiexperience benefits kubwa za za za Sharon Brown uh, hawakuweza kura zetu hazikuweza kupita kwenye kumchagua je kuendelea mwa, State, yeah. Na kuwa seneta Asante sana bwana Emmanuel uh, et kutoka kule jimbo la Ohio. Upinzani ulikuwa mkali, lakini hatimaye eh, jimbo hilo limechukuliwa na rais Trump kwa upande wa Republican na kadhalika. Kwa upande wa Senate walikuwa Wademokrat wanashikilia Senate, lakini kiti cha Senate wamekipoteza. Sasa basi, msikilizaji, moja kwa moja anaona tupate burudani ya muziki. Anaitwa Majid akishirikiana na Loje, ni kibao ambacho Bimjia anakipenda sana, kinaitwa Cry Shayo. Anajulikana kama Eke Chaka Joseph, mwanamuziki huyu kutoka eh, kule Naija, Niger, eh, Nigeria ukipenda. Anapenda kuangusha vitu vya afropop afro, eh, na pia yeye ni mwandishi wa nyimbo. Sande Shomari. Eh, kama ulivyosema nisema, unampenda sana shughuli zake, vizuri sana. Nafahamu kwa, kwa, kwa kweli kwa sababu kibao hiki amekitoa sio miezi mingi tu imepita, na kimeendelea kupata umaarufu eh. Lakini tukiachana na hayo ya wanamuziki kutoka Nigeria eh, twende sasa tuangalie yale niliyokueleza msikilizaji, katika vidokezo kwamba tutakuwa tukicheki kuona jinsi ambavyo wanawake wanazungumzia ushindi wa uh, hapo jana wa rais Donald Trump, na hasa kushindwa kwa Kamala Harris, eh, makamu rais, katika kinyang'anyiro ambacho baadhi ya watu hasa wanawake walikuwa eh, na matumaini kwamba kungekuwa na mwanamke wa kwanza kuongoza taifa hili eh, katika ikiwa ingekuwa mara ya kwanza katika historia yake. Tuungane sasa na Sofia Sharifu. Huyu ni mwanaharakati kutetea haki za wanawake na pia e, anaangalia mambo ya siasa za hapa Marekani, kwa hiyo anachambua pia. Yuko katika jimbo la Maryland katika mji wa Baltimore. Sofia, kwanza nipe tathmini yake, yako yale ambayo yote nimeyazungumza kwamba rais, makamu rais uh, Kamala Harris ya kupata nafasi hiyo, hii inaashiria nini kuhusu uh, ushirikishwaji wa wanawake katika siasa za Marekani? Inaonekana bado watu hawajajitayarisha wa kuwa na mwanamke kama rais ama kama viongozi mkuu bado, because tumefikiria Amerika ni demokrati, unajua inge hii e, wakati tulikuwa tunatarajia mwanamke anaweza ongoza, but bado labda wakati ya mwanamke haijatimia. E, lakini pia katika kampeni zake, eh, makamu rais Kamala Harris eh, amekuwa akipigia upatu hili swala la kwamba sasa ni wakati wa kizazi kipya kuongoza nchi hii. Unakumbuka eh, kwamba uh, yule ambaye ndiye bosi yake eh, rais Joe Biden aliondoka, moja ya maswala yalitajwa ni kwa sababu umri wake pia ulikuwa ume, ume, umesonga. Eh, vipi kuhusu kizazi kipya sasa, matumaini yapo? E, ni mambo ya kushangaza, tumeona tume vile imekuwa, labda ni kwa sababu ya yeye kuwa mwanamke ndio, e, uchaguzi ikawa vile imekuwa ni, ni kitu bado hatujajua kabisa chanzo ni nini kama ni kutokubali mwanamke ama ni eh, labda ni tete ya ekonomi, bado hatuelewi mm. Nafikiri takwimu zitakuwa hazijatoka zote kuonyesha ni nani alipiga kura wapi. Lakini unafikiria kwamba wanawake wenyewe hapa Marekani walijitokeza vya kutosha katika uchaguzi wa jana? Bado nafikiri wanawake hawakujitokezea vizuri Because mara mingi unajua, Amerika wanawake labda ako na shughuli na mtoto na kwanza shule, shule haikuwa So, labda ni vitu, vitu hizo zote zilichangia mwanamke asiwe akupata nafasi ya kwenda kupiga kura. Rais wa zamani Donald Trump katika kampeni zake amekuwa akizungumza kusema kwamba yeye yeah, yeah, ndio anapenda wanawake zaidi na atahakikisha kwamba masilahi yao yanaangaliwa katika utawala wake. Sasa anachukua uongozi kuanzia Januari. Je, nini unaona kwenda mbele? Tukimalizia. Huona mbele, labda atatengeneza ekonomi, labda atashughulikia uh, mambo ya wanawake vile alisema. Ni mambo tutayaona. Safi kabisa eh, tukienda kumaliza haya mahojiano kidogo, eh, suala so hili la utoaji mimba Sofia, kwa kweli limekuwa linapewa kipaumbele eh, hasa sana kwenye uchaguzi wa mwaka huu kwenye kampeni na kadhalika. Sasa kwa sababu tunajua msimamo wa rais wa zamani Donald Trump, litachukua mwelekeo gani? Ah, hasa sasa chini ya utawala wake, hiyo pat, hata kwa kupiga kura watu waliulizwa kama wana support wajimimba so hiyo vile watu walipigia, ni labda tutaona matokeo ikitokezea mwisho kabisa. Kwa wale walio Afrika wanakusikiliza sasa hivi, ni ujumbe gani ambao unaona labda matokeo ya uchaguzi mwaka huu kwa jumla yanatoa kwa nchi za Afrika ambazo pia hufanya uchaguzi? ya ile kitu nimeona ni hapa ni Amerika, watu wakikuja kupiga kura, ni haki ya kila mtu kupiga kura. Vile mtu anapiga kura ni, hiyo ni mambo ya kibinafsi but yeyote atapa, atakayepata kura ni ni vile watu wamepiga, so uwezi enda nje huko ukilalamika, o oh, mbona huyu alipata? Sababu we hukumpigia. So ni kukubali matokeo ya ya uchaguzi na kusema mwaka, mwaka ingine tena kura itakuja. So labda huyo mtu yako mwenye akupata kura, ajitahidi na na vile anafanya kampeni yake, ndo ap, apigiwe kura tena, isiwe kura ndo ina, tukiona mwenye tumempigia hajapata kura tunaenda kwa barabara tunapigana. Shukran sana Sofia Sharifu. Wakati tukiendelea kuona uh, uh, nambari za mwisho mwisho, nani alipiga kura wapi, tunaangalia wanawake wamefanyaje. Lakini tutasikia mengi hayo katika matangazo yajayo. Kwa sasa tuende kwa habari za dunia. <muchos> Rais wa zamani wa Marekani Donald Trump amemshinda makamu rais Kamala Harris na kupata muhula mpya wa miaka minne katika kuwa kiongozi wa nchi hii. Katika kinyang'anyiro kikali Trump alipata takriban kura za wajumbe 277 kati ya 538 zilizopatikana katika uchaguzi wa Jumanne na hivyo kumpa kura nyingi zinazohitajika kuwa kiongozi wa kwanza wa Marekani kushinda mihula isiyo ya mfululizo tangu miaka ya 1890. Harisi, mgombea wa chama cha Demokratic ambaye alijiunga na kinyang'anyiro hicho kwa kuchelewa baada ya rais Joe Biden kujiondoa mwezi Julai, alikuwa akijaribu kuwa mwanamke wa kwanza kuchaguliwa kuwa rais wa Marekani. Viongozi wa dunia wametoa pongezi zao kwa Donald Trump baada ya makadirio ya vyombo vya habari kuonyesha kuwa alipata ushindi mnono katika uchaguzi wa rais wa mwaka huu elfu mbili na ishirini na nne. Trump amemshinda mpinzani wake wa chama cha Democratic Kamala Harris na hivyo kuashiria kurejea kisiasa kwa rais huyo wa zamani wa chama cha Republican kufuatia miaka minne nje ya madaraka. Mapema Jumatano, viongozi wengi wa ulimwengu walitoa pongezi zao kwenye tovuti za mtandao wa kijamii wa X kumpongeza Trump ambaye washirika wake wasiotabirika walituma ujumbe wa kumuunga mkono wakisifia kurejea kwake kihistoria katika madaraka. Rais wa Ukraini Volodymyr Zelenski ambaye ametoa wito wa kuungwa mkono zaidi na Marekani na Magharibi ili kupigana na uvamizi wa Rusia alizungumza vyema kuhusu kile alichosema ni dhamira ya Trump ya amani na sera ya mambo ya nje ya Amerika Kwanza, ambayo iliweka shida katika uhusiano na washirika wengi wa Marekani na maadui wakati wa muhula wake wa kwanza madarakani. Afrika Kusini imefunga kwa muda kivuko chake kikuu cha mpaka na Msumbiji kutokana na wasiwasi wa usalama mamlaka ya mpaka Uh, wake ilisema leo Jumatano, huku maandamano ya kupinga uchaguzi wa mwezi uliopita wenye utata nchini Msumbiji yakiendelea ya kuongezeka. Takriban watu 18 wameuawa katika maandamano hayo kwa mujibu wa mashirika ya kutetea haki za binadamu, huku wafuasi wa upinzani wakiandamana kupinga kile wanachosema ni ushindi wa udanganyifu wa Frelimo na randi ya Afrika Kusini iliporomoka dhidi ya dola yenye nguvu ya siku ya Jumatano, huku biashara kwa jina la Trump ikiongezeka baada ya Donald Trump kupata ushindi katika uchaguzi wa rais wa Marekani. Ilipofika saa dakika 51 asubuhi saa za huko, randi iliuzwa kwa 17.5 dhidi ya dola, ikiwa chini ya asilimia moja ikilinganishwa hapo awali Halali. anasema huwezi kushindana na sa god unasikia hapo Sande. Shomari anajulikana kama Chege eh, akiwa featuring pia akiandamana eh, yani ni kolabo kati yao na The Voice na wale wanamziki wanajulikana kama Bonas eh, kibao hicho uh, ambacho kinazidi kupata umaarufu msikilizaji mi... kina siku kumi na mbili tu tangu kimetoka. Kwa hiyo bado kina kinakini tamba bado kipya kabisa. Na mimi nafikiri kibao kama kina ujumbe kama huo, kwamba usicheze na saagode, nafikiri kitakuwa kimebarikiwa. Msikilizaji, yote hayo unaweza kuyapata tu hapa VOA Express, Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Sandey, twende wapi? Sasa basi, moja kwa moja tuende kwenye swala letu la barazani. BMJ Muridhi, kama unavyoona leo tunataka kujua tu kuhusu masuala ya uchaguzi. mm. na tumeuliza je, una maoni gani kuhusu matokeo ya uchaguzi wa uraisi wa Marekani? Na wamezungumza, wamechangamka kwa wingi. Filipo wa Sirari hakusema yu wapi, lakini anasema ushindi wa Trump utashughulikia ama utashughulika na watu wanaovunja au kukiuka haki za binadamu. Haya, namwona huyu mwingine, nani anaitwa, Mohamed Makanyira anasema, shina saka demokrasia ya Marekani. Naamini Kamala atampongeza Trump, na maisha yataendelea vizuri tu. Marekani ni taifa la aina yake kwenye huu ulimwengu, anasema huyu ushindi. Paul Balozi hajasema mengi, lakini anasema yuko kule Rwanda katika wilaya ya Nyabihu Rambura. Anasema eh, wacha tuji Tuji, tujiangalilie yale yanayoendelea kutokea hapo Marekani. Tunafuatilia kwa karibu sana, bila shaka. Namwona huyu nani anaitwa George Rwagaza, anasema tunahitaji usalama bwana zaidi, mm -hmm. Ni usalama, anasema hasa hapa Kongo kwao, yeye ni matumaini kwamba Marekani atashughulikia usalama kule Kongo. Calvin, yamba, kundadi, Calvin Yamba kutoka Tanzania anasema Tanzania tunapaswa tujifunze namna ya kusimamia uchaguzi wetu ili kuondoa kero, hususan jeshi la polisi kuingia maeneo ya kupiga kura, kuzuia wapinzani wasikusanyike. Eh, kiukweli eh, bado kuna mengi ya kujifunza na hili nimeona linazungumzwa sana Sande hmm. Shomari, watu wanasema kuna mengi ya kujifunza hapa Marekani Basha, yeah, yeah, kwa uchaguzi uchaguzi mm, huu sawa kabisa, manake mambo ni mengi ya kujifunza, ni, ni mengi, maana watu wengi sana hapa wanapiga kura, lakini unaona mchakato kwa kweli kwa ujumla unakwenda kwa utaratibu tu mzuri bila so, yeah, yeah, shaka. Nambona pia Edward Bitonyi anasema, yangu tu ni pongezi kwa mzee Trump na awafanyie wananchi wake kazi, kwa kumpa ushindi ni njia moja ya kuwa na imani naye. Ujumbe moja mfupi kabisa, lakini nafikiri pia ni muhimu. Elias Matengele anasema Hamasi na Hezbollah wana kibarua wa kigumu. Haya, Dikson Kiboma, Peter Barasa, Kaspar Shikugu, Jeremi Kiarie, Simon, naambia wote asanteni sana bila kumsahau Eli Joseph wengi wametoa maoni yao. Basi endelea kutoa maoni yako pale. Lakini wakati wakupata kibao cha muziki, kwa sababu express bila muziki hujasukuma gurudumu. BMJ ama sivyo? Ni kweli kabisa na namsikia kwa mbali HD Empire eh, kitu hiki kinaitwa kalema ha, <laughs> No, so vitu hivyo msikilizaji, unavipata VOA Express. Tumesalia na chini ya daka moja. Sande Shomari, kuna swali nimeona linavuma sana kwenye mitandao hapa. Kuna mwanasiasa kutoka Kenya ambaye ameshinda kule E, Minneapolis kule Minnesota, ah, e, mwenzetu, na mwenzetu Abdu Shakur Abud amekuwa akiripoti kumhusu sana huyu e, dada, najaribu kupata jina lake hapa e, wakati tukifunga, na anaona anapewa pongezi sana kwa kuweza ku, e, kushinda katika uchaguzi huo. Huyu ni mwanasiasa mwenye asili ya Kenya, mwenye asili ya Kenya, bila shaka anajua ni e, anaj, mzaliwa wa Kenya, ashinda ubunge, anaitwa Hulda Momanyi Hitsley. Na si kuzijazo, fasit, leze, nai, basi nafikiri tutaendelea kumsikia katika siku zijazo na tutafuta nafasi tuweze kuzungumza naye, watu wengi wapate kusikia. Basi ndio tunakamilisha Express msikilizaji, kutoka hapa Washington DC langu jina ni Sandei Shomari, nimeshirikiana na mwezee wa kazi wanamwita BMJ wa Muridhi, na upande wa pili ni Aida bin Isa ambaye amefanya vitu vikali kwelikweli kwenye mambo ya kusimamia matangazo na muziki na kila kitu. Meri mgawe, msimamizi kwa herini, usikose matangazo yetu ya jioni, tukisimamia na kusimia matokeo ya uchaguzi na vile vile kwa televisheni DL na kwingineko. Kwa heri <muchos>