Jambo msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza, ni Novemba 7 mwaka huu wa 2024 na ni siku nyingine tena, tunakukaribisha katika dakika 30 za VOA Express. naitwa Mkamiti Kibayasi. bila shaka na mimi msikilizaji, nikiwa nimekwisha jaa chele kama pishi la mchele. naitwa Sandey Shomari na moja kwa moja siku nyingine swafi kabisa. Msikilizaji, Alhamisi, mambo yako vipi pale Afrika Mashariki, Afrika ya Hati. Na mengineyo natumaini, na duniani kote tuko vizuri. Ikiwa ni Alhamisi basi, ka standby kutufuatilia kwenye VOA Express, tuna vitu vizito vitu vizuri kwa ajili yako wewe, msikilizaji. Na kwenye swali la barazani hivi leo tunauliza e, kama Kamala Harris kukiri kushindwa na Trump katika uchaguzi wa raisi inatoa ujumbe gani kwa wapendao kungang'ania madaraka? Wengi wameongea hapa mkamiti haswa na vilevile, kumbuka tunakushirikisha wewe msikilizaji, tukikupigia simu ili uweze kutoa mchango wako, na si hilo tu katika kipengele cha swali la leo pia tuna swali linalofanana na hilo la barazani, ni kwamba unategemea nini kutoka kwa utawala wa rais ajaye wa Marekani, Donald Trump? Pia napo hapo, tutakusomea majibu ambayo umetuandikia kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Hali kadhalika, VOA Express huwa inaambatana na burudani ya muziki. Tunakuchezea wanamuziki muziki kutoka sehemu mbalimbali mbali duniani Kibao kinaitwa inside siku tajii kinatoka kwa nani? Hali kadhalika kibao kingine ifa pia utakisikiliza ndani ya VOA Express. Na leo siku ya Alhamis tunakuletea maswala ya burudani, nini kinachoendelea katika anga sekta ya burudani hapa Marekani na kwingineko, tutakuhabarisha bila shaka bila shaka, mkamiti anakuweka sawa msikilizaji. Basi usiondoke kabisa kando ya redio yako, tufuatane pamoja katika VOA Express mahsusi kabisa kweni vijana katika maeneo mbalimbali eh, kujua yanayojiri. Basi moja kwa moja bila ya kupoteza wakati, tunaanzia huko nchini Tanzania, tukimulika sekta ya elimu sekta ya ajira. Vijana wengi wanamaliza shule, lakini kupata ajira inakuwa ni changamoto kubwa kweli kweli, na wengine pia wanakuwa hawakupata pengine elimu ya juu, kwa hiyo wanakuwa hawana nafasi kubwa ya kuweza vile vile kuingia kwenye soko la ajira, na wengi wanakuta wako mtaani, waliomaliza shule wako mtaani, wasio na elimu ya juu wako mtaani, ajira ni chache. Sasa nini kinafanyika? Nini kifanyike kuwasaidia vijana hawa na wale ambao wengi wana ajira nimempata hapa uh, mdau wa elimu nchini Tanzania, ambaye vilevile ni mwanzilishi wa Star Employment Services, ambaye alikuwa mkazi wa hapa Marekani siku za nyuma, Bwana Tony Kabeta. Tony Kabeta, karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tueleze kwa ujumla wake, umekuwa kwenye taasisi yako kama mdau wa elimu, ukiongea na vijana, ukiongea na wale wasiokuwa na ajira, ukiongea na wale wasiokuwa na elimu ya juu, nini ambacho E, jitihada zako zimegundua na hii ni ambacho unafanya Tony, unanipata? Halo, Tony Kabeta kutoka Dar es Salaam pale, naona unisikii na mimi sikusikii, lakini uh, ntarudi hapo tena kujaribu kumpigia Tony simu yake. Kidogo naona kuna mushkiri kidogo kwenye mawasiliano, bila shaka mkamiti mm -hmm. E, nafikiri mambo ni mengi ya kufuatilia, kwa hiyo tutarudi tena kujaribu kumtafuta Toni lakini mingine. Kwa sasa tuangalie masuala mengine na tutarudi kwake kuona nini ambacho kinaendelea. Niambie mkakati kwa upande wako haswa. Basi hebu tuangalie uh. Kwa kuwa maswali na kipengele cha barazani kinahusu hapa Marekani, hebu tuangalie uh, kile kinachoendelea baada ya uchaguzi wa Marekani. Bila eh, shaka, tumeenda moja kwa moja katika jimbo la Minnesota, ambapo tunaona kwamba uh, wanawake wahamiaji kutoka Afrika Mashariki wamejikita katika siasa za Marekani na hatimaye wameibuka kupata viti kadha wa kadha. Sasa basi tunamzungumzia huyu Hulda Momanyi ambaye yeye ni mzaliwa wa Kenya, ameweka historia kwa kushinda katika kiti cha baraza la wawakilishi la Minnesota kwa zaidi ya asilimia sitini na nne ya kura. Hivyo basi ametoa hamasa na changamoto kwa wanawake si wa Minnesota tu peke yake, katika mm, Marekani nzima wa wanawake wahamiaji, na hivyo nimezungumza na Jennifer Lobulu ni mwanamke mhamiaji Uh, kutoka Tanzania anaishi katika jimbo la Minnesota, naye anaeleza namna alivyomfahamu, uh, Hulda na mpaka hatua aliyofikia hivi sasa, ina, ina, ina inafundisha hata kizazi kinachokuja kwamba wasikae kwenye comfort zone na wasi, um, wasi give up, yani, wasikate tamaa kwa sababu actually mimi na mfano mzuri wa Hilda, kwa sababu nakumbuka mimi Hilda nilifanya naye kazi miaka ya zamani sana, na najua nafikiri alikuwa CNA. Sasa nikiangalia alikotoka na paka hapa alipofika, kwa kweli ni kitu ambacho kinatia moyo sana, kwamba hakuna kusikate tamaa na hakuna kisichowezekana, yaani kwamba kukiwa na determination, usikate tamaa na na lazima ujitahidi, sio kwamba tu ukae ufikiri kwamba kila kitu kitakuja kirahisi. You have to work for it, na nafikiri Hilda, she did work for it. Najua nilipoteza uh, mawasiliano naye miaka kadhaa, lakini kuja kumwona kwenye picha was really like shock. Nikasema my goodness, kumbe kweli kukiwa na nia, penye nia pana njia Jennifer, uh, penye nia hapa na njia ni kweli kabisa. Sande mm -hmm. Lakini je, yeah, kwa upande wa wanawake Hulda ametoa ushawishi gani Jennifer? Hebu tueleze basi. Ya, nimejifunza kitu kikubwa sana kwamba hakuna kisichowezekana, kwa sababu sisi wahamiaji tukifika hapa tunakuwa na ile hofu kwamba hatutaweza, hawatatukubali kwa hiyo tunakuwa tumejiweka kwenye lebo fulani kwamba ah, sisi tutaendelea tu kufanya kazi na kuendelea kuishi maisha yetu ambayo ndio maisha ambayo kama vile tume, tumeona kwamba sisi ndio wat, watakubali tuyaishi. Lakini kutokana na hili la Hilda, imetutia moyo kwamba chochote kinawezekana, na sisi kama wanawake tunaweza kukiwa na determination. hakuna kisichoshindikana. Ametu-empower sana kwa kweli na amekuwa mfano mzuri kwa generation hii na hata generation zinazokuja. Asante sana Jennifer Lobulu kutoka jimbo la Minnesota. Katika kuongezea tu kwamba uh, ifahamike kwamba Hulda Momanyi ametoka uh, kaunti ya Nyamira nchini Kenya na alihamia Minnesota akiwa na umri wa miaka tisa na tangu wakati huo amejenga uh, sifa kubwa katika utumishi wa umma na utetezi wa jamii na historia yake haitofautiani sana na Ilhan Oh Omar ambaye pia ni mhamiaji kutoka Somalia, ambaye pia aliishi nchini Kenya kabla ya kuhamia katika jimbo la Minnesota akiwa na umri mdogo kabisa, unaoendana kabisa na umri aliyofika huko. Bila shaka, Mkamiti, taarifa safi kabisa hiyo. Basi msikilizaji, baada ya kupata moyo na vitu kama hivyo, ukivyosikia vinatia moyo mambo mazuri, tupate kibao cha muziki. Ni mwanamuziki Mudra Dei anakuambia inside, inside vitu hivyo, msikilizaji. Mudraji huyo anakuambia inside mambo ni mazuri kabisa, akisindikiza vio express. Mkamiti, umeonaje kibao hicho? Ah, miondoko mizuri kabisa. Basi ambapo hapa Marekani ni asubuhi, inakufanya uchangamke kweli kweli. Tunajua maeneo ya Afrika Mashariki na kwingineko tayari ni jioni, lakini hapa sisi tunachangamka. Kibao hiki kinatufanya siku yetu ianze vyema na kujiweka tayari kabisa kuendelea kusonga mbele na shughuli zote zinazohusu maswala ya utangazaji katika VOA Swahili. Bila shaka basi, Mkamiti, kama tulipozungumza hapo awali, tulikuwa tunamulika kule nchini Tanzania, ambapo tunamulika swala so zima la elimu na ajira. Kuna shida kubwa kwa wanafunzi wanaomaliza vyuo vikuu na elimu ya juu kupata ajira, lakini wakati huo wa Mkamiti kuna wanafunzi, kuna vijana wengine ambao hata elimu ya juu hawajaipata. mm -hmm. Na wanakuta kwamba sasa hawana njia nyingine, wao wanaona kwamba tena maisha ndio yameisha, hawana ajira ya kuwapa kipato kizuri, na ndio hivyo itabidi waishie tu kulalamika na kulia, lakini kumbe kuna mambo yanayowezekana na hayo yanawezekana vipi? mm -hmm. Kuna mtaalam ambaye yeye ni mdau wa elimu kule nchini Tanzania, lakini vilevile ni vile mwanzilishi wa kampuni ya Star Employment Services. Yeye pia mkamiti aliishi hapa kwenye diaspora Marekani, lakini sasa yuko nchini Tanzania na tunaungana naye hivi sasa kutueleza jinsi alivyogundua tatizo lilopo na hasa kwa wanafunzi wanaomaliza shule na kwa wale ambao hawana elimu ya juu. Tony Kabeta anaungana nasi hivi sasa kutoka Dar es Salaam. Tony, karibu kwenye Express, twambie nini ambacho umejifunza mpaka kuelekea kuanzisha taasisi yako kusaidia hali ulivyoiona kwa hawa wanaotafuta ajira? Kwanza nashukuru sana Voice of America kwa kuwa na mimi, asante sana uh. Ni kweli kama ujua hapo, uh, baada ya kuishi nje, kuwa diaspora uh, kwa muda mrefu, unasikia uh, kila siku ndugu zako, ndugu zetu wanapambana na matatizo na changamoto mbalimbali na kubwa ambalo lilikuwa limeniingia na nililiona kwa uh, ustawi wangu katika elimu ambayo niliipata Tanzania, halafu na nje, niligundua kwamba kwa Tanzania, mfumo wetu wa elimu hautuelezi sana nini cha kusoma na wapi kwa kusoma eh, na nini usome ili kumitile desire au requirement za ajira au soko la ajira tunajikuta tunasoma lolote kuhusu chochote, alafu baada ya kumaliza degree, una expect too much from that, alafu unagundua kwamba ulichokisoma hakina ajira. Kwa hiyo hilo ndio lilinishukuma mimi kutoka Marekani kuingia Tanzania, kwamba ngoja nikajaribu kuwasaidia Watanzania wenzangu kwamba tuwe na mwongozo na special platform. Hatuwezi kuibadili mfumo wa elimu kwa siku moja, lakini mimi kwa mchango wangu nikianzisha platform ya kuwashauri Watanzania nini cha kusoma na wapi cha kusoma kwa kusoma kwa kuanzia form six, ajue kabisa degree anayoichagua sio ile anayochaguliwa inaweza ikamfikisha wapi kulingana na soko la ajira. Nimefanya hivyo kwa miaka mingi lakini unagundua una eh, kwamba hata kile unachoweza kukishauri au unavyogundua kwamba programu moja ina maketi sana katika soko la ajira, labda hizo programu hazitolewi hapa kwenye vio vyetu vya Tanzania. Zile ambazo hazitolewi kwa uchache, tunawashauri wakasome nchi za nje, eh, kwenye gharama nafuu au katika wale wanaoweza, na a lilikuwa linaniumiza. Kuna vijana wengi shahidi, walikuwa wanakuja, tunawashauri hapo. Marekani, nakwambia nimekuja kusoma, mzazi wangu ana pesa lakini chuo anachokusoma wanakuja hapo Washington, or Howard University anakwambia, analipa dola elfu ishirini lakini kozi aliyokuja kusoma business administration business administration, ni chuo kama cha biashara au IFM pale Dar es Salaam wanalipa milioni moja na nusu lakini huku anakuja kulipa Marekani milioni arobaini kwao unataka kuangalia why should usome hiki kitu ambacho kwanza kitakuwa na tija, lakini hutaongeza lolote kwa gharama kubwa. Miaka minne utakuwa unasoma kwa dola elfu themanini wakati Tanzania ungesoma kwa milioni tano si kwao, ndo hicho mwamko ulikoanzia. Sasa tumefanya hivyo kwa miaka mingi na vijana zaidi ya elfu nne na mia tano mimi nimewezesha kusoma nchi mbalimbali. Sasa katika tanae, hilo baada ya kuwawezesha vijana eh, muda wetu sio eh, mwingi sana Tony nafahamu umewawezesha vijana wengi kusoma nchi mbalimbali, lakini pia hebu tugusie wale ambao sasa wanasema hawana elimu ya juu, lakini vile unaweza ukawasaidia, wanapata ajira za aina mbalimbali, hilo linakuwaje? Yeah, sasa ndo baada ya kuona wamekaa uh, wamesoma uh, uh, tena kwa mikopo walio wengi, ndo ikaja hii inakuwa ni changamoto ya taifa, na nikaichukua hii kama fursa pia kwao. Nikaondoka sasa, sio kuondoka, lakini nime uh, channel tena kuanzisha Star Employment Services uh, Tanzania. Hii ni taasisi sasa inaoenda kuwatafutia vijana kazi nje, uh, nyingi zilizopo kwenye nchi mbalimbali uh, ni za leba lakini unakuja kuangalia mishale inayotolewa na, na hawa huku, ndo ya graduate sasa. Hii inawasaidia vijana wengi waliosoma tena kwa mikopo na ni wadaiwa sugu, hapa kuwatafia kazi imekuwa sasa ndo platform kwa Watanzania wengi sana, na nashukuru imepokelewa vizuri na na taasisi zetu za TAESA, ambayo ndo mawakala wa kazi lakini pia e, tumekuwa katika msafara sasa hivi e, wa waziri e, mwenye dhamana ya kazi Ridhiwani Jakaya Kikwete amezunguka nchi za Kiarabu baada ya Mama Samia ku-pave way ya kusaini mikataba ya ajira mbalimbali. Taasisi yangu Imekuwa moja wapo. Bila shaka nakushukuru sana Tony Kabeta, muda wetu sio mwingi sana, lakini nakushukuru kueleza swala hilo na kusaidia vijana hao hawa ambao hawana ajira huko nchini Tanzania au elimu ya juu eh, kuweza kupata ajira katika maeneo mbalimbali ya diaspora, kama ambavyo msikilizaji umesikia hayo. Basi kipindi ni Vio Express na moja kwa moja eh, tuelekee kwenye habari muhimu za dunia <muchas> Dozi laki nane tisini na tisa elfu za awali za chanjo zimewasili katika nchi tisa barani Afrika ambazo zimeathirika sana na ugonjwa wa mpox uliopo hivi sasa. Shirika la afya duniani WHO na taasisi nyingine za afya zilisema hii leo Jumatatu, zilisema siku ya Jumatano WHO itangaza mpox kwa dharura ya afya ya umma duniani kwa mara ya pili katika kipindi cha miaka miwili hapo mwezi Agosti baada ya aina mpya ya virusi vinavyoitwa clade 1b vilivyosambaa kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwenda nchi jirani. Vikosi vya Israel vilifanya mashambulizi ya anga Alhamis yakilenga vitongoji vya kusini mwa Beirut siku moja baada ya mashambulizi mashariki na kusini mwa Lebanon kuwaua watu wasiopungua 40. Mashambulizi al ya Alhamis yalijumuisha shambulio karibu na uwanja wa ndege wa kimataifa wa Lebanon ambalo limefanyika baada ya jeshi la Israel kutoa amri ya kuwahamisha watu kuondoka katika eneo hilo. Serikali ya Uingereza imesema iliyo Alhamisi imeweka mpango wake mkubwa wa vikwazo katika kipindi cha miezi 18 dhidi ya Rusia, ikiwalenga watu waliohusika katika vita vya Ukraini, makundi mamluki wa Afrika na shambulio la wakala mmoja katika ardhi ya Uingereza. Wizara ya mambo ya nje ya Rusia imesema imeviwekea vikwazo taasisi 56 na watu binafsi kwa lengo la kuumiza juhudi za vita za, ra za, za rais wa Rusia Vladimir Putin na shughuli za kigeni za Rusia duniani. Mkuu wa NATO Mark Rutte amesema kuwa ushirikiano wa kijeshi wa Korea Kaskazini na Russia dhidi ya Ukraine ni tishio ambalo linaenea zaidi ya Ulaya na lazima lishughulikiwe kwa pamoja. Jukumu hili la Korea Kaskazini kimsingi linaonyesha jinsi nchi hizi zinavyofanya kazi pamoja, yaani China, Korea Kaskazini, Russia na bila shaka Iran hili ni tishio zaidi, sio tu kwa sehemu ya ulaya ya NATO lakini pia kwa Marekani, kwa sababu Rusia inatoa teknolojia ya kisasa kwa Korea Kaskazini kwa kurejesha msaada wa Korea Kaskazini na vita dhidi ya Ukraine, Rut aliwaambia waandishi wa habari. <muchas> got got me me where you got me. mambo na kuimba hapa, wewe wewe utachoka. Sio mchezo, najua ni multitask kabisa kabisa kabisa. Vitu vizito sana mpaka Patrick upande wa engineer anasema ya ya ya ya mambo. mhm mm <laughs> basi hebu tuangalie masuala masuala barazani. <laughs> kabisa, ya barazani sawa, gani tunaangalia leo? Kamala Harris uh -huh. amekiri kushindwa katika uchaguzi uliofanyika Jumanne Marekani. Sasa basi Hatua hii inatoa ujumbe gani kwa viongozi wanaopenda kung'ang'ania madaraka bila shaka? Nianze naye basi huyu msikilizaji wa kila siku asiyekosa kabisa, Didia Sahani KKL Hudari kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anasema kusema kweli ni jambo jema na la kujifunza kwa wanasiasa wa Afrika ambao hawakubali kushindwa. Waafrika wanatakiwa kujifunza mengi kupitia uchaguzi wa Marekani. Hapa marais wanapenda wafe wakiwa madarakani, tumechoka na swala hili. DJ Shukuru Musai yeye anapatikana DRC, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, anasema hakika mama Kamala Harris amefanya jambo ambalo halijafanyika tangu nizaliwe hapa duniani. Nimefuatilia uchaguzi nyingi duniani kote, lakini sijawahi pata kiongozi ambaye anakubali kushindwa kama Kamala Harris. Hakika anastahili kupongezwa, na kama rais Donald Trump ataona umuhimu wake ampatie kiti yani, nafasi katika uongozi wa Trump. Bila shaka Peter Barasa kutoka kule Kabras, Kenya anasema huu ni ujumbe mkubwa kwa nchi za Afrika kwamba ambaye amechaguliwa mumkubali, na mliobaki mwonyeshe uzalendo na umoja kwa ajili ya nchi nasema ujumbe mwingine wa Zabuloni Nyongeza, kijana mkongwe huyu anapatikana Beni DRC, ameandika kwamba hakika Wamarekani wamefanya kitu cha kujifunza sana, hususan kwa viongozi wetu wa Afrika, maana kumbe uchaguzi huo unafanyika bila ufisadi wa kura. Hali kadhalika tunasema shukrani sana kwako Gadison Chunya, unasema wajali maslahi ya nchi na waache tamaa ya madaraka kwa ajili ya matumbo yao. Hali kadhalika pia kuna ujumbe huu kutoka kwa ushindi Paul balozi anasema, waone kwamba huo ni mfano kwa wale ambao hawataki kuondoka madarakani. Shukrani sana pia Oye. Ziende kwa Oscar Paul, ameandika ving'ang'anizi hawajali chochote. Silicon Mkenya pia naye ametoa ujumbe, na hali kadhalika pia tuwashukuru hawa wengineo bila shaka basi, mkamiti wengi wameandika ujumbe, lakini napenda niwashukuru kwa sababu muda wetu nao unakimbia. Tuende moja kwa moja kwenye burudani ya muziki. Muziki nao tuusikilize hii leo, basi tukipata kitu safi kabisa katika siku hii ya leo. Kinaitwa chake Oxlade, akiziwa mzee wa kazi, anashirikiana na Fally Ipupa. Ni kibao ambacho mkamiti anakipenda sana Ifa, pata kitu msikilizaji. Fah. Sio mchezo Mkamiti. Hiyo inakwambia ni bora au ubora wa muziki kutoka Afrika ya Mashariki na Afrika ya Magharibi, naona eh? Mm -hmm. Mzee wa kazi Fari Pupa huyo akitoka kule Congo, alafu Afrika Magharibi huko na nani huyo mzee wa kazi kutoka Nigeria. Sio mchezo, mambo mazito ayo msikilizaji. <laughs> <laughs> Mambo ndivyo yanavyokuwa, kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Bila shaka sasa, Mkamiti, baada ya kupata kibao cha leo, Supa Murwanti, tunaelekea wapi hivi sasa katika mambo ya burudani na sanaa Shomari. <laughs> <laughs> mambo ya burudani na, au entertainment. Haya msikilizaji, basi katika masuala ya burudani tunaanza na taarifa ya mwanamuziki mkongwe Tito Jackson. Huyu ni kaka yake marehemu Michael Jackson, amezikwa wiki hii kwenye makaburi ya kusini mwa California, akiwa amezikwa karibu na mdogo wake Michael. Hali kadhalika baba yao Joe Jackson, mwimbaji huyu na mpiga gitaa wa kundi la Jackson 5 na the Jacksons alizikwa Jumatatu huko Forest Lawn Memorial Park Glendale, hii ikiwa ni baada ya wiki saba baada ya kufariki akiwa na umri wa miaka sabini. Amezikwa na aliishi, alizikwa California, lakini aliishi eneo yaitwa Claremore, huko katika jimbo la Oklahoma. Sasa basi picha kutoka vyombo kadhaa vya habari zinaonyesha waombolezaji waliokuwepo wakiwa ni pamoja na ndugu zake wa kuzaliwa Marlon Jackson na Latoya Jackson pamoja na watoto wa Michael Paris na Bigi Jackson uh -huh. Pia kifo cha Tito kilichotokea Septemba 15 kilitangazwa na wanawe kwenye mtandao wa Instagram na hiki ni kifo cha pili kati ya ndugu tisa, hawako tisa, kama unakumbuka, uh -huh. katika familia ya the Jacksons ambapo Michael Jackson tunakumbuka alifariki mwaka 2009 akiwa na umri wa miaka 50. Sasa basi Tito Jackson alikuwa ni mtoto wa tatu katika familia ya Joe na Catherine Jackson, na mama yao Catherine Jackson bado yu hai hivi sasa. hmm. E, mkamiti ambapo ni mama mtu mzima akiwa na umri wa miaka tisini na nne Jambo jema so. Akilea familia mm -hmm. Lakini jambo la kusikitisha kuondoka kwa Tito Jackson, wanaompenda Tito wanamkumbuka kwenye nyimbo zake mbalimbali, na utaalam sio tu wa kuimba hadi kupiga. Uh, alikuwa yuko vizuri sana Tito Jackson, basi apumzike kwa amani. Tiro, tukitoka huko basi tuelekee tena kwenye taarifa nyingine ya kusikitisha, ambapo wiki hii shada la maua liliwekwa kwenye nyota ya Hollywood ya Quincy Jones. Huyu ni produsa maarufu kabisa kule kwenye Walk of Fame, Hollywood. Quincy Jones, wengi walimfahamu kama Q. Alifanya kazi na wanamuziki wengi kuanzia Count Basie hadi Frank Sinatra, na basi, kama mnaofahamu, alifariki akiwa na umri wa miaka 91. Jones alifunga ndoa mara tatu. Mke wake wa kwanza alikuwa alikutana naye shuleni na mke wake wa pili alikuwa mwanamitindo kutoka sweden ul anderson na ameacha watoto kadhaa atakumbukwa sana kwa mengi aliyofanya mkamiti haya tunakamilisha VOA express muda huu unaitwa mkamiti kibayasi nimeshirikiana na sande shomari upande wa pili ni aida isa tunakuachana kis daniel